see na mungu wangu mungu wangu asante tunasoma kwenye biblia kwamba ulipomtokea musa ulisema mimi ni bwana mungu wa baba zako mungu wa ibrahimu wa isaka na wa yakobo pamoja na kumweleza musa namna hiyo bado alikuuliza jina lako Ayo mungu hakika nimejua ya kwamba alipokuwa anauliza hilo jina alikuwa kwa maana nyingine anakuambia wazi kabisa ya kwamba kweli wewe ni mungu wa baba yangu ibrahimu lakini ibrahimu amekufa wewe ni mungu wa isaka ni baba yangu lakini amekufa wewe ni mungu wa yakobo lakini amekufa e mungu ninahitaji kukujua wewe binafsi niwe na uhusiano na wewe binafsi niweze kusema sasa wewe ni mungu wangu na wewe uweze kusema ya kwamba mimi ni mtu wako ninaomba uniambie jina lako maana kwa ibrahimu ulijitambulisha kwa isaka ulijitambulisha kwa yakobo ulijitambulisha ninaomba na mimi ujitambulishe ili nitakapoenda kuwaeleza wengine ya kwamba nimekutana na wewe niwaeleze jina lako e mungu asante ulimwambia mimi niko ambaye niko sante e mungu kwa sababu hata hapa tunasoma kwenye biblia habari za mungu nasi tunakushukuru kwa sababu umejifunua sio tu kwamba wewe ni mungu wa ibrahimu au mungu wa isaka na wa yakobo au mungu wa musa au wa petro au wa yesu lakini umejifunua ya kwamba pia ni mungu kwete nami ninaomba siku ya leo kwa yule ambaye bado hujajitambulisha kwake mungu naomba ujitambulishe kwake ya kwamba wewe ni mungu wa kwake na yeye ajiweke huru ya kwamba ni mtu wako e mungu utakavyojitambulisha sijui lakini roho mtakatifu ananishuhudia niombe hilo jitambulisha kwa watoto wako jioni aleo ae bwana wanaonisikiliza mahali hapa wanaonisikiliza kwa njia ya televishen au kwa njia ya redio mahali popote au kwa njia ya kanda jitambulishe inawezekana walikufahamu kwa namna fulani wape wa kujua tena kwa kona nyingine e mungu ninakumbuka kwenye maandiko maana neno lako linatuambia wazi kabisa ya kwamba isaya alifunuliwa wazi kabisa akaona juu ya kile kiti cha rehema wale masirafi wamekaa pale juu alafu wanahitana mtakatifu mtakatifu mtakatifu e mungu ni kwa nini walikuwa wanahitana asante kwa kunifungulia macho nipate kujua maana kila mmoja alikuwa anakaa kwenye kona ya kwake anaona utukufu wako umefunguka namna hiyo anamwija mwenzake lakini kwa sababu hana namna ya kuita jina anasema alichokiona kwa sababu alichokiona hana namna ya kukitafsiri kwa maneno anaishia tu kusema mtakatifu anaposema mtakatifu anataka wenzake wajue waone kile ambacho ameona e mungu na yule salafu mwingine kumbe ameona kingine naye anamwija mwenzake mtakatifu mbingu nzima inabaki kusema mtakatifu mtakatifu mtakatifu kwa sababu ya ufunu Hamba wanaendelea kuona kila seko e na nasi tunaomba upako wako fresh ili siku ya leo tuseme mtakatifu kwa namna nyingine ili tuone utukufu wako kwa kwanamna nyingine tuwone upako wako kwa ako kwanamnanyingene tuwone kwa kwanamna nyingine e mungu asande kwa sababu hutoikiporo kwenye neno lako asande kwa sababu tunasoma bibilia ileile kila seku lakini neno lako ni fresh kwa sababu roho wako mtakatifu sante roho mtakatifu kwa sababu huko mahali hapa tupate kuona utukufu na utakatifu wa bwana nakina mwenye pumzi amen am misiku ya ni siku ya nne au kipindi cha nne unayetusikiliza kwa njiaredio tunajifunza somo lenye kichwa kinachosema itumie damu ya yesu ikusaidie itumie damu ya yesu ikusaidie mungu ametupa kitabu cha luka sura 22 mstari wa is yesu akizungumza na wanafunzi wake siku ile ya pasaka kabla ya kusurubiwa kwake baada ya kuumega mkate pamoja nao na kuwagawia kila mmoja akisema twaeni mle kwa kuwa huu ni mwili wangu unaotolewa kwa ajili yenu na biblia inasema kikombe vivyo hivyo alipokishika akasema kikombe hiki ni agano chipyo katika dhamu yangu inayomwagika kwa jili yenu kwa lugha nyingine alitaka wa jua ya kwamba ndani ya agano chipya aa mapatano mapya ambayo yanakuja katika damu ya yesu kuna mambo ambayo wanahitaji kunufaika lakini watanufaika tu kwa njia ya damu ya yesu na si tunahitaji kufahamu hio kipindi hiki tunachoishi sasa ni kipindi cha agano chipya yesu hakuja kutangua torati alikuja kutimiza torati mahali ilipokuwa imepungua na ili uweze kufaidi makubaliano mapatano au mambo yoyote ambayo mungu amemwahidi mwanadamu unahitaji damu ya yesu kufaidi yote yaliyoko ndani ya damu ya yesu na ndio maana tunaendelea tuna kufuatilia polepole kujifunza namna ya kuitumia hii damu ili huyapate yaliyoko katika agano jipya maana ni mengi bwana asifiwe na tumejifunza mambo mbalimbali ya kutusaidia kunyenyua imani tulizo nazo tufike mahali ambapo tutaiamini damu ya yesu kuitumia kwa namna ambavyo huko nyuma hatujawai kuitumia nao utakuja kugundua kadri siku zinavyoenda ukisema habari za damu ya yesu na nguvu za mungu zinaongezeka zaidi kwanini kwa, kwa sababu najua imani yako inapoongezeka katika damu ya yesu na nguvu za mungu zinaongezeka kadri unavyoendelea kusema kwa imani bwana asifiwe sasa nataka turudi tena tuangalie kitabu cha mambo ya walawi sura ya kumi nasb mstari wa kumi namoja tunaenda mbali kidogo kwa hiyo nisingetaka kurudi kwa siku ya jana na ya jusi labda hapo na pale kama mungu ataniruhusu kusema inahitaji kufuatilia kanda kama ukuwepo usikilizi ilikuwa somo uzuri sana ili kujifunza thamani ya damu ya yesu na kwa nini ni damu iliyobora kuliko damu nyingine yeyote wale waliosikiliza hicho kipindi wanajua kabisa mungu alisema nao mambo ya walawi sura ya kumi nasaba mstari wa kumi na moja kuna mahali tunataka kuelekea leo kuzuri sana biblia inasema kwa kuwa uhai wa mwili uu katika hiyo damu nami nimewapa ninyi hiyo damu juu ya madhabau ili kufanya upatanisho kwa ajili ya nafsi zenu kwani ni hiyo damu ifanyaye upatanisho kwa sababu ya nafsi bwana asifiwe huu mstari tu wa kumi na moja una utajiri mzito sana na mungu amenipa namna ya kuumegua kidogo kidogo huo mstari pata kile ambacho anataka upate kwa wakati huo anasema uhai wa mwili u katika hiyo damu damu ni uhai au ni uzima wa kitu uzima wa kitu umefichwa ndani ya damu kwa jinsi ya mwanadamu roho yake na nafsi yake viko ndani ya damu kwa hiyo ukisema damu ya mtu maana yake unazungumza uzima wa mtu ukisema uzima wa mtu maana yake unazungumza habari za roho na nafsi ya mtu ukisema damu ya yesu maana yake unazungumza habari za uzima wa yesu au uhai wa yesu sasa uhai wa yesu maana yake unazungumza habari za roho wa yesu roho wa yesu ndiye roho mtakatifu pia na roho mtakatifu ndiye mungu mwenyewe kwa sababu mungu ni roho rohoaleluya haleluya sasa maandiko yanasema nami nimewapa nini hiyo damu juu ya mazabau asema juu ya mazabau ili kufanya upatanisho kwa ajili ya nafsi zenu kwani ni hiyo damu ifanyayo upatanisho shika sana ya maneno unaweza ukatubu unavyotaa kutubu lakini hakuna mtu ambaye anaweza akasema kwa kinywa chake akapatana na mungu isipokuwa damu iko katikati kwa sababu damu ndiyo inayofanya upatanisho damu kwa sababu ni uzima wa kitu inasema maandiko yameweka wazi kabisa kwamba damu ya yesu inanena maneno mazuri kuliko ile ya habiri sasa kwa sababu ndani ya damu kuna uzima kuna roho inaongea ile damu iliyoko kwenye mazabau ndio inayoongea kwa niaba ya yule inayompatanisha ndio maana kama umeenda shule ya biblia na ukaenda shule hii ya neno la mungu tunapopita halafu bado unaenda kutafuta wanyama na nini na mafahari unamwaga damu mahali ili kukusemea au kwa babu au kwa nani alafu bado chumapili unaenda kanisane unamchanganya unajua kitu unachofanya maana yako unamwambia mungu damu ya yesu haifai nafikiri hii ya mbuzi ndiyo boa hakuna dharau mbaya kama hii minakuambia hakuna dharau mbaya kama hii itawezekanaje damu ya mungu aliyeumba mbuzi ikawa ya chini kuliko damu ya mbuzi kiumbe alichoumba mwenyewe biblia inasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa mungu anasema na wewe haya maneno ili kama ulikuwa unafanya haya mambo unyamazi uache kabisa ndani yako ulikuwa umepata msukumu wa kuona damu inaweza ikakusaidia kuongea maana wewe umeshindwa kwamba damu inaweza ikakusaidia walio ng'ambo nyingine wakakubariki huwo ukashindwa sikiliza unayo damu ya yesu ambayo haitakusaidia kuzungumza na mababu kwa sababu wamekufa awatakusaidia itakusaidia kuzungumza na mungu oh, hallua ni muhimu kujua hili na kufahamu kila wakati nakojikumbusha ukisoma kile kitabu cha wahibrania ile sura ya tisa wahibrania sura ya ti mstari wa moja, mpaka pak wahbrania sura ya t hadi 4n anasema maneno pale yatakusaidia anasema lakini kristo akiisha kuja aliye kohani mkuu wa mambo mema yatakayokuwapo kwa hema iliyo kubwa na kamilifu zaidi isiyofanyika kwa mikono maana yake sio ya ulimwengum wala si kwa damu ya mbuzi na ndama bali kwa damu yake mwenyewe aliingia mara moja tu katika patakatifu akiisha kupata ukombozi wa milele bwana asifiwe bwana asifiwe la mstare wa kuintat anasema kwa maana ikiwa damu ya mbuzi na mafahari na majivu ya ndama ya ng'ombe yaliyonyunyizwa wenye uchafu utakasa hata kuusafisha mwili akizungumzia kwa mantikile agano la kale basi si zaidi damu yake kristo ambaye kwamba kwa roho wa milele alijitoa nafsi yake kumungu. kwa mungu kuwa sadaka isiyo na mawaa itawasafisha zamiri zenu na matendo mafuu mpate kwa mungu aliye hai bwana asifiwe lugha nyeps kitumia damu ya yesu unamwabudu mungu aliye hai tumia damu ya wanyama unaabudu mungu iliyokufa hii damu ya yesu yeye mwenyewe biblia inasema aliichukua akaiweka kwenye madhabau ya mbinguni wasomaji wa biblia wanafahamu ya kwamba mbinguni kuna hekalu biblia imeweka wazi kabisa na mi nikaona hekalu limefunguliwa na sanduku la agano liko ndani yake yohana alisema wazi kabisa kule juu mbinguni hekalu lipo na haizi aya mahekalo yaliyojengwa na wana wa israeli kilikuwa ni kivuli cha hema halisi iliyoko kule juu ambayo haijatengenezwa kwa mikono ya kibinadamu na ilikuwa ni kivuli maana yake ilikuwa ni negativu tukizungumza kwa jinsi ya picha naona fahamu kabisa negativu siyo halisi ni kivuli cha iliyo halisi katika agano jipya tunayo harisi agano la kale walikuwa na negativu katika agano la kale kila kitu waliona kwa kivuli maana yake ile inayofanana hawa hawakuona halisi katika agano jipya kila negativu ya agano la kale ilipitishwa kwenye dr ya damu ya yesu ikasafishwa ikatoka picha lis ndio maana biblia inatuambia wazi yesu alipofufuka ameenda kule kuzimu akamnyanganya funguo shetani za mauti na kuzimu akawafungua kwanza wale waliokuwa wamefungwa biblia inasema makabuli yakafunguliwa na kuna wafu wengine ambao wanacua watu wakabaki wanachangani kitu gani kinatokea ukasoma maandiko mengine usipofuatilia biblia kuchangaza anasema alihubiri injili kwao waliokuwa kule chini unajua kuhubiri njiri maana yake kuwaweka huru maana yake aliwaweka huru injili inapohubiriwa watu hawajawekwa huru nakuambia bado haijawanjiri maana injili lazima iwaweke watu huru oh, alipokuwa anatoka sasa amechukua damu yake kama kuhani mkuu mfano wa wamekdek alipotoka kule chini kuzimu akapita pale juu kwenye ardsi akawakuta wale wakina dada wakiangaika wakiuliza wamemwweka wapi mwalimu wezu wanatafuta mwili maana wamekuta kaburi limefunguliwa mwili wa yesu huko ndani sasa yesu akawatazama namna hii akawaonea huruma gafula akajifunua yule mama akafikiri ni mfanyakazi wa bustani akauliza wamemwweka wapi bwana wangu alafu unajua yesu alipojibu gafla yule dada akafunguka macho kujua kwamba ni yesu akasema rabi akataka kumshika yesu akasema usinishike maana bado sijaenda kwa baba aliyo baba i ili akamwambia petro na wanafunzi wangu tutaonana nao gari gariaa kama nilivyowaambia alafu akapotea alipokuja kuonekana tena anaonekana na wanafunzi wake ndani ya nyumba tomaso hayuko tomaso alipokuja kuambiwa akabisha akasema nisipoweka vidole kule kwenye ile alama za misumari hata mkiniambia amefuka namna gani siamini siku ingine wakiwa wametaa tomaso akiwepo yesu akatokea akamwambia amani we kwenu halafu akamtazama tomaso akamwambia nishike shike <laughs> sasa unaweza ukajiuliza kwa nini alimkatalia yule dada kumshika na kwa nini alimkubali tomaso kumshika unaweza ukasema huyu ana ubaguzi wa kijinsia lakini aukuwa ubaguzi wa kijinsia alikuwa bado yuko kazini alipomkuta yule dada pale alikuwa amebeba damu yake kama kuhani mkuu akielekea patakatifu pa patakatifu akaiweka ile damu kwenye mazabau ya mbinguni Amen. na anapoingia patakatifu paatakatifu hawezi kuruhusu mtu aweze kumgusa tena ndio maana akaenda alipoenda akakabidhi ile damu akaiacha pale kwenye mazabau akateremka yeye huku duniani kuendelea kuzungumza na wanafunzi wake kwa nini nimesema maneno haya ili upate kujua alipokuwa anazungumza kwenye mambo ya walawi anasema nimewapa damu hii juu ya mazabahu wakati una alikuwa anawaambia damu ya mafahari katika agano jipya tunaenda kwa damu ya yesu lakini na yenyewe iko juu ya mazabahu bwana asifiwe bwana asifiwe ni muhimu sana upate kufahamu ili kwamba damu ya yesu iko juu ya masababu ya mungu inasubili neno la mtu aseme ili kila kitu ambacho ile damu ilitusaidia kupata katika agano jipya upewe maana ni hiyo damu inayofanya upatanisho kwa ajili ya nafsi sasa ni vigumu sana kuelewa umuhimu wa damu hiku kutupatanisha bila kuelewa kitu gani kilitokea dhambi ilipoingia na kwa nini tunahitaji upatanisho sasa mi ni mwalimu mungu ananipa kuangalia ndani zaidi umechua kaacha ni kuonyesha vitu vingine ambavyo vitakusogeza hatua maana nilimwomba mungu anipe somo prati ukitoka hapa na nakuambia unatumia damu yesu oh yeyesu oh Oh, haeua ni muhimu sana uweze kufahamu dhambi inaashiri au imeathiri kiasi gani uhusiano wa mungu na mwanadamu na kwa nini damu ya yesu na ni damu ya yesu tu ndio inaweza ikarudisha tena ule uhusiano kamili wa mungu na mwanadamu hakuna damu ingine inaweza ikafanya hicho kitu hakuna utaratibu wa dini yoyote hakuna hakuna maneno au kulia sana au kufunga sana kunakoweza kukupatanisha na mungu isipokuwa umesimama katika imani ya damu ya yesu oh, alilisho naomba uangalie kitabu cha mwanzo sura ya tatu kitabu cha mwanzo sura ya tatu kuanzia yule mstari wa sita ntasoma mistari mpaka ule wa kumi na wa kumi na moja mwanzo sura ya, ya tatu mstari wa sita hadi kumi na moja anasema mwanamke alipoona ya kuwa ule mti wafaa kwa chakula wapendeza macho nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa basi alitoa katika matunda yake akala akampa na mmewe nayeakala wakafumbuliwa macho wote wawili wakajijua kuwa wauchi wakashona majani ya mtini wakajifanyia nguo kisha wakasikia sauti ya bwana mungu akitembea bustanini wakati wa juu wa kupunga adamu na mkewe wakajificha kati ya miti ya bustani bwana mungu asiwaone bwana mungu akamwita adamu akamwambia uko wapi akasema nalisikia sauti yako bustanini nikaogopa kwa kuwa mimi ni uchi nikajificha akasema ni nane aliyekuambia ya kuwa uchi je ja wamekula wewe matunda ya mti niliyokuagiza usile bwana asifiwe huyu ndio mwanza wa vurugu zote tulizo nazo duniani ka unahitaji kusikiliza vizuri takusaidia hapa kufuatana na maandiko waraaka wa kwanza wa yohana ile sura ya tatu ule mstari wa nne dhambi ni uasi ndio maana yake dhambi ni uasi uasi maana yake kwenda kinyume cha ndio maana ya uwazi kwa hiyo unapoenda kinyume cha maagizo ya mungu kwa lugha iliyonyepesi maana yake unafanya dhambi wengi wanafikiri dhambi ni hizo zambi ambazo wameziorozesha kwa jinsi wao walivyoziorozesha kwamba hii ni zambi hii ni zambi hii ni niambi lakini bibilia inazungumza wazi kabisa chochote ambacho hakijafanyika kwa imani ni zambi maana yake chochote ambacho kinafanyika nje ya uongozi wa neno la mungu kinaenda nje ya neno la mungu maana yake kinakuwa na uwazi kwaiyo nataka utazame zambi katika upana wa namna hiyo ukitazama katika upana wa namna hiyo shule ya leo itakusaidia bwana asifiwe bwana asifiwe kwayo sasa hawa watu walipewa maagizo na mungu alipoweka pale kwenye bustani na kule ndani akaweka miti mizuri sana ya matunda kati ya miti yote aliwatajia miwili na kuitambulisha kwao pamoja na kwamba mengine yote aliruhusu wale lakini kwa nini alitambulisha hiyo miwili labda baadaye utachiwa akasema kuna mtu wa uzima na mtu wa ujuzi hebu sema ujuzi Tama, mtu wa ujuzi wa mema na mabaya alafu akaambia kabisa miti mingine yote mnaweza kula lakini huu wa ujuzi wa mema na mabaya msile maana siku mtakapo kula tkufaakika sasa hay alikuwa ni maagizo ya mungu sasa shetani akapita hapo akavuruga fikra zao wakaamua kula sasa walipokula unataka unisikilize vizuri walipokula ile kula tu yenyewe tayari ni dhambi maana wameasi maagizo ya mungu tunakwenda pamoja naina mshahara wake mshahara wa dhambi ni mauti lakini pia kuna matokeo yanayotokea kwa sababu umefanya dhambi kuna tofauti ya mshahara wa dhambi na madhara ya dhambi mshahara wa dhambi ni mmoja tu haijarishi ni dhambi gani umefanya ni mauti madhara yake kwa mwanadamu yanatofautiana kwa sababu inategemea umekula nini umefanya kitu kitugane tunaena pamoja oh, aeu sasa jambo mojawapo lililotokea dhambi ilipoingia ili wavua kilichokuwa kimewafunika hebu sema ili wavua wavua kilichokuwa kimewafunika unaweza ukasema umejuaje wamesema wenyewe sasa unisikilize kilichokuwa kimewafunika hakikuwa kifuniko kwa jinsi ya mwili kilikuwa ni kifuniko au nguo kwa jinsi ya rohoni kwa nini kwa sababu kwa jinsi ya mwili walikuwa uchi mwanzo sura ya pili ule mstari wa ishirini na tano unasema wazi kabisa nao walikuwa uchi wote wawili adamu na mkewe wala hawakuona haya kwa hiyo kwa jinsi ya kibinadamu au ya kimwili ya kawaida walikuwa uchi hawakuwa na nguo yoyote ambazo unaona watu wanavaa kitu gani kiliwafanya wasione haya kwa sababu katika ulimwengu wa roho mungu alikuwa amewafunika utaniuliza mwakasaja aliwafunika na nini aliwafunika na uzima wa mungu aliwafunika na uzima wa kristo unaweza ukasema wamechi wake imeandikwa bwana kwenye kitabu cha yohana ile sura ya kwanza ule mstari wa tatu inapozungumza habari za yesu inasema vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika sasa kama walikuwa wamefunikwa na uzima wa mungu nasi tunajua kabisa ya kwamba uzima ni roho na roho iko ndani ya damu kwao walikuwa wamefunikwa na damu ya mungu tunaenda pamoja ni vizuri sana udake itakusaidia maana hao watu dhambi ilipoingia tu iliwavua na ilipo wavua biblia inaniambia wazi kabisa wakajijua ya kwamba waka kwa nini mungu aliwafunika kwa nini mungu aliwafunika sababu yake ni hii mungu alikuwa hawazuii alikuwa hawazuii walichotakiwa kukijua kukijua alikuwa hawazuii ila alikuwa anawazuia kile ambacho hawatakiwi kukijua wasikijue moja nirudie tena tenasentensi ni muhimu sana ujawekwa maana unapofunika kitu kuna vitu viwili kuna aliyoko nje utakiaone ndani aliye ndani utaki aone nje nanisikia nacho se mungu alikuwa hawazuii kile ambacho wanatakiwa kukijua wakiju alikuwa hawazuii lakini kuna vitu ambavyo alikuwa hawataki wavijue ndivyo alivyokuwa anawafunika wasijue kwa sababu alijua kabisa ya kwamba kuna vitu mwanadamu akivijua vitamwondoa kwenye mpango wa mungu vitamwondoa kwenye taratibu za mungu kwa hiyo ili usije ukaondoka kwenye taratibu za mungu mungu anakuficha vitu vingine usione anakuficha vitu vingine usijue kwa sababu ukivijua au kwa sababu ya umri wako au kwa sababu ya akili ulizonazo au kufuatana kwa nafasi ulio vinaweza vikakuvurugia mpango wako katika maisha yako mungu alikuwa hazuii hawa watu kukula tunda lile la mti wa ujuzi wa mema na mabaya kwa sababu alikuwa hataki wapate kitu kizuri kama vile shetani alivyokuwa na lakini aliwazuia kwa faida yao kwa sababu kule ndani ya ule mti wa mema na ma... na kujua mema na mabaya kulikuwa na sumu ilikuwa ni kwa faida yao Abine, nizungumze kwa lugha hii gafula utaona nuru pole pole wale wazazi wanaelewa kuna vitu vingine ambavyo unazuia watoto wako wasijui lakini wao wanafikiri unawaonea kuna vipindi vingine vya televisheni usingetaka watoto wako waone lakini wanafikiri unawazuia starehe wao hawajui ya kwamba hivyo vitu wanavyopata vinawajengea vitu fulani ndani yao ambavyo vitawaletea shida katika maisha yao ya baadaye lakini kwa sababu ya hali ya ulimwengu ilivyo ule mti wa ujuzi wa mema na mabaya mwanadamu ameukuta hapa dunia na kwa nini ameukuta hiyo hali ya kutaka kuvumbua na kuonja iko tangu kwenye bustani ya eden na mungu ameweka damu yake ili kutufunika tusionje kile ambacho tunatakiwa tusionje tusione kile ambacho hatutakiwi kuona watoto wengi sana wanapata shida wakishakuwa watu wazima ndipo wanaelewa kwa nini wazazi wao walikuwa wanawakataza vitu fulani kwa nini walikuwa wanawakataza kwenda mahali fulani kwa nini walikuwa wanakataza wasishirikiane na fulani kwa nini walikuwa wanakatazwa kitu fulani si kwa sababu walikuwa wanawachukia wale watoto lakini wale wazazi walikuwa wanaona kabisa akiona na kushiriki hivi vitu vitamletea shida katika maisha yake kwa hiyo walikuwa wanatafuta kila namna ya kulinda yule mtoto na kumfunika kwa njia yote wanayoweza asione oh haelusha kuna vitu vingine <laughs> hata sisi tunafahamu huku duniani ya kwamba ukiwa mtoto kuna vitu vingine vya utu uzima utakiwi kujua wala utakiwe kuona kibinadamu tunaelewa kabisa kwa nini mnafikiri mungu yuko tofauti kuna vitu vingine ukiwa mchanga kiroho maandiko mungu anakuficha maana akikupa ukajua utatumia vibaya kwa hiyo unaenda kwenye biblia unatazama kuna mafunuo mengine mungu hawezi kukueleza kwa sababu hutakiwi kuyajua saa hiyo kufuatana na umri ulionao maana utavuruga watu na mafunuo ulio nayo ndio maana kabla ya mafunuo omba hekima <laughs> oh hallelujah. oh lua atakoapate hii picha itakusaidia kweli lengo la mungu kuwafunika wakinadamu na, na mke wake pale ni ili wasijue kitu ambacho hawatakii kujua kwa sababu mungu alikuwa amewakusudia kufanya kitu fulani katika maisha na dhambi inawaondoa kwenye mpango wa mungu Oh, haeluahaleluja sasa unajua ukisoma hii habari swali so, la kwanza linakuja kama mungu alijua <laughs> kwamba huu mti ni mbaya namnahio kwanini aliopanda nini amewaweka watu mahali malipagumu namna hiyo kwa nini aliopanda si angeacha tu akasema tu kuna mti hapa wa uzima halafu mwingine akaokatiria mbali ule mti ulipandwa kama ishaa ili mwanadamu ajue ya kwamba shetani aliwahi duniani kabla yake na shetani alidondoshwa duniani akiwa tayari ameasi tunaenda pamoja wasomaji wa bibilia wanafahamu kabisa ugomvi uliokuwepo katikati ya rusifa na akina mikaeli na, na akina mungo wakati yeye akitafuta kufanya mapinduzi kule cuu kwa sababu roho ya mapinduzi yaijaanza duniani imeanza katika ulimwengu wa roho akataka kupindua serikali ya mbigulu wakinamikairi wakapigana upande wa mungu mungu akashinda unajua akatupwa chini sasa alipotupwa chini alikweko biblia yako unayo sijasema agano ganojipya nimesema biblia fungua kitabu cha mwanzo sura ya kwanza kabisa uko tayari kusogea darasa kidogo maana kila siku sikukwa darasa la kwanza hata unachoka si lazima uanze kwenda na chuo, chuo kiku. na atanachokaia anzkenda chn nikuonyeshe mambo mengiufishakisasa angalia ile sura ya kwanza mstari wa kwanza na wa pili anasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi alafu ikawekwa usema alafu anasema hivi nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji nami nataka nikwambie hivi kuna kipindi ambacho biblia haisemi ni muda gani kilipita katikati ya mstari wa kwanza na wa pili kwa sababu ule wa kwanza anasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi ikawekwa frst alafu najua bila hata taarifa yoyote ule mstari wa pili unaruka unazungumza unasema nayo nchi ilikuwa ukiwa ukiwa maana yake kuna kitu kilikuwepo kimeondoka alafu anasema tena utupu maana yake kulitakiwa kujae kitu inamaanisha kulikuwa kumejaa kitu kikaondoka anazungumza hapo anasema giza lilikuwa juu ya usu wa virindi vya maji giza lilikuja sangapi na maji yalikuja sangapi na kwa nini roho alitulia juu ya maji nataka nikufikirisha ili uweze kuelewa kwamba kuna kipindi kimepita hapo katikati wakati ugomvi unaendelea kati ya mungu na mmwa na shetani shetani alipodondoshwa unajua unapoanza kuzungumza habari za mwanadamu mpaka anawekwa na kila kitu unajua kimekaa pale shetani akiangalia shetani aliona mungu akimtengenezea mwanadamu kitu hajawahi kuona maana mbinguni amekaa aliona vitu vinafanana fanana wengine awaelewe fana kitu ninasema unisikilize mungu alipokuwa anazyumba mbingu na nchi mpango wa mauti haukuweko ilikuwa ni nchi takatifu na watu watakatifu kufa akukwepo wakati adamu anaumbwa alikuwa ametegemewa aishi milele injiri haikuweko kwa jinsi unavyoisikia namna hii ni kwa sababu wakati ule ilikuwa yule mtu anatakiwa azae watoto wenye sura ya mungu ambao wataishi milele na milele ndio mpango uliokweko kwa hiyo mungu akaitengeneza ile dunia kwa namna ya kwa hio wakati anaenda siku ya kwanza anaanza kuitengeneza siku ya pili anaitengeneza siku shetani anatazama anashangaa ni nani anaandaliwa kitu kizuri namna hii unajua ikaenda anaona mungu anagawa anaweka jua anaweka hivi shetani anaangalia tu unajua akaona bustani kitengenezwa anaangalia tu akaona ule mtu ukienda unajua akaona wanyama alafu fla akaona mtu anatokea sasa unaweza ukaelewa hasira yake kwa mwanadamu kwamba mungu amemwandalia hikikito na anajua utaratibu wa mungu bwana na alijua kabisa mungu amemkabizi mwanadamu hii dunia na hakuna namna ambavyo anaweza akaingia isipokuwa amemnyanganya mwanadamu hii dunia kihalali oh aeuaaeluja oh kwa hiyo ili kumpa onyo mwanadamu kwamba katika dunia ninayokuweka shetani tayari nimemweka ana kipindi maalum cha kuishi ana kipindi maalum cha kukaa kwa lugha ya huku mjini mnasema ana lizi shetani alipewa lizi ndio maana yesu alipotokea yale mapopo akasema umekuja kutotesa kabla ya wakati wetu kwanini kwa sababu yanajua wakati wao kuna lizi walipewa ya kukaa hapa duniani lakini mungu alipokuwa na mumba mwanadamu alijua ni lazima amweleze kilichoko na kwamba hicho kilichoko kina shida ili kumsaidia akaweka mti katikati ya bustani wa ujuzi wa mema na mabaya na akasema alo kuna mfumo wa maisha katika dunia unayokwenda kuzaliwa kuna mfumo wa maisha katika dunia unayokaa ambao ukigusa tu unakufa tunaenda pamoja ni vizuri dake itakusaidia ni vizuri dake itakusaidia mungu alijua matunda ya mtu wa ujuzi wa mema na mabaya ni su dalikueleze kwa namna hii kwa nini unaitwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya ulisikiliza tafsiri hii ni ujuzi ambao unaonekana ni mwema lakini ni mbaya ni ujuzi ambao unaonekana ni mzuri lakini ni mbaya ndio maani inaitwa ujuzi wa mema na mabaya maana yake imechanganyika ndani yake kuna uzuri na ndani yake kuna ubaya ule ubaya ulioko ndani yake ni sumu kali kiasi ambacho unaharibu na uzuri wa tunda liliyoko moja nikueleze kwa biblia weze kuelewa kitabu cha whebrania wahebrania sura ya kuminmoja whebrania k nmoja mstari wa ishi4n mpaka i sit oh, au Si unataka kusoma masomo ya chuo kikuu kidogo sindio eu angalia mstari wa 24 na ishin nampaka ishi sit na lkuambia shetani anapindana kweli kweli unajua unacua sijo kafahamu hsi s kwa sababu ya mtakatifu hapa natufunulia mafumbo ya mungu ule mstari wa ishirinanne unasema kwa imani musa alipokuwa mtu mzima akakataa kuitwa mwana wa binti farao akaona ni afadhali kupata mateso pamoja na watu wa mungu kuliko kujifurahisha katika dhambi kwa kitambo hebu sema kwa kitambo angalia hii kuliko kujifurahisha hebu sema kujifurahisha kujifuraisakujfura haiwezi kusema kujifurahisha katika dhambi kama uwezi kujifurahisha katika dhambi ambinisikia nirudie biblia inasema kuliko kujifurahisha katika dhambi kwa kitambo bibilia haiwezi kuandika kujifurahisha katika dhambi kama auwezi kujifurahisha katika dzambi lazima kila mtu angekimbia dhambi kama ingekuwa mbaya kama kusingekuwa na furaha kiasi fulani kwenye dhambi kila mtu angeikimbia lakini unajua lazima iwe na sehemu mbili lazima iwe na mema na mabaya ndio maana bibilia anasema kujifurahisha katika dhambi kwa kitambo kuna kitambo ile eneo la uzuri wa ile ina dhambi inaisha unaanza kula ubaya wake sasa kwa sababu umechukua lile tunda uwezi kusema ngoja nile nusu maana ni zuri alafu ntatupa hii nusu ukichakula ile ni vigumu sana kuchambua ukasema ngoja nichukue nichukua hibaya nahiuri alafu unajua nichukue zuri tu baya nitupe ni ngumu sana ukigusa tu lile tunda utaanza kidogo kidogo unajifurahisha uko nane ni kwa kitambo bibilia inasema mwisho wake ni suu ndio maana mwanadamu alipokufa biblia inasema akapokea mshahara wa dhambi wa kwazi unajua kilichotokea kuna kitu alichokuwa amevaa kikatoka alikuwa amevaa kitu gani utukufu wa buai ule uzima wa mungu ile damu ya yesu ule utukufu ukaondoka maana dhambi ikiingia uzima unaondoka mauti inaingia gafula wale watu wakajijua waka uchi na tangu wakati ule mwanadamu ili aweze kuenda vizuri lazima kuwe na sheria watu wengi sana hawajajua nini sheria zimewekwa sikiliza ile sheria inayosema usiibe haijawekwa kwa mtu ambaye haiji imewekwa kwa mtu anayeii ile sheria inayosema usizini haijawekwa kwa mtu ambaye hazini imewekwa kwa mtu ambaye anazii kumwekea mipaka kumwambia alo sikia kuna mipaka hapa ukivuka hapa kuna dhau sikiliza sheria zote zimewekwa kwa ajili ya wavunja sheria ndio maana na adhabu imewekwa kwa sababu wako watakaovunja ndio maana bibilia asema ukiwa ndani ya neema uko juu ya sheria kwa sababu ndani yako uwezi ukavunja sheria kwa kutaka ile nguvu ya dhambi ndani yako inaondoka ndani yako kunakuwa na nguvu ya upendo ambayo unajua inataka kumfurahisha mungu wakati wote ndio maana inasema uko juu ya sheria haimaanishi ya kwamba uwezi kufanya dhambi maana yake ni kwamba ndani yako huwezi kufanya kwakukusudia oh uaaelua oh sasa unisikilizi wakati wamepata hiyo shida gafla wakajijua wako uchi natakaa misikiliza takusaidia wakati nakueleza na chako takusogeza mahali walipojijua wako uchi mwanadamu akaamua kutafuta njia ya kushughulikia hilo tatizo hakumsubimu biblia inasema gafla aibu ambayo walikuwa hawaoneani aibu gafla wakaanza kuoneana i unajua wakatafuta majani hebu akusema majani kwa sababu walifikiri dawa ya zambi ni majani wakatafuta majani umewae kufikii huyu mume na mke ambaye walifanya harusi wakiwa uji bila aibu maana hawakuwa na shena hawakuwa na nguo harusi hao nakuambia fundi washenaji nguo hawakupata kazi maana unajua nguo yao ilikuwa imetoka mbingoni kwa jinsi ya mwili walikuwa uji kabisa wa mnyama kwa jinsi ya rohoni walikuwa wamefunikwa na damu ya yesu na kwa sababu hiyo walikuwa kule ndani unajua hawakuoneana aibu gafu la dhambi ilipoingia kilichowafunika kikaondoka wao wenyewe wakaanza kuanianaibu kitu gani kimetokea dhambi ikiingia mahali damu ya yesu ikaondoka isipokufunika keja Kwa nikueleze utauona udhaifu wa mwenzako na ule udhaifu unakuwa mkubwa kuliko kitu chochote kila ambacho amefanya katika maisha yake ndio maana damu ya yesu isipofunika kanisa tunamalizana kwa kuonyeshana vidole juu ya madhaifu tulio nayo ndoa yako isipofunikwa kwa damu ya yesu nakwambia kila siku utaona udhaifu wa mume wako utaona udhaifu wa mke wako kwa sura ya kwako na dawa yako utatafuta majani unaweza ukasamwakeseje majani nni <laughs> ni kitu chochote kile unachokitafuta nje ya mungu kufunika uchi wako kufunika aibu yako wengine kwenye dhambi zao wanafunika kwa mapokeo ya dini dini imekuwa majani sikiliza huwezi ukafunika dhambi na mapokeo ya dini ni majani Oh, kama unafikiri natania kawaulize wakindamu na kama utakutana nao mahali waliko kawaulize maana yesu alipotokea sasa kule kwenye mji wa kwao kama majani yalikuwa yanawasaidia kwa nini kafu kwa nini walikimbia weniambie tu kwa nini walikimbia kama dini inakusaidia kwa nini unatuchukia sisi tuliokoa sema kwa nini watoto wako wakishika sana neno la mungu unajisikia vibaya lakini kanisani unaenda unasema noiimepitirizia imepitirizia wapi wendi umepitirizia maana umejifunika majani <tong> <tong> <tong> maana mungu mwishoni kule aliwapa ngozi unaweza kasema mungu kuliko ngozi ya fadhali majani maana ngozi kwanza inadamu hii hii hii kwanza itawachafua wangu majani ni bora zaidi kama vile watu wanavyokuwa wastarabu wanaipenda dini kuliko kumpenda yesu wanapenda taratibu za dini zao kwa sababu najua zinawafikisha mahali zina utaratibu wa kuwafunika kama majani lakini nakwambia yesu au mungu akitokea tawni wote mtakimbia kujificha na haya majani oh, fikiri kweli unawezaje kumkimbia mungu <laughs> adamu akajitahidi kumkimbia mungu unawezaje aiwezekani bwana halafu unajua mungu alipofika pale hakumkuta adam mahali ambapo alikuwa amemweka hakumkuta kwenye kusudi aliokuwa amemkusudia hakumkuta kwenye mpango aliyokuwa amemkusudia hakumkuta kwenye tabia ambayo alikuwa amemkusudia, amemkusudia. akamuuliza adam huko sio kwa sababu alikuwa hamuoni nyuma ya kijiji biblia ninayosoma naniambie nijifiche uwape nijiepushe na uso wako e eh, bwana nikienda mbinguni huko nikifanya kuzimu kitanda changu huko nikitafuta milima na miamba inifunike nako utaniona nijifiche uwapi na uso wako hakuna mahali popote unaweza ukajificha kufanya dhambi mungu asione haiwezekani kwa hiyo alipokuwa anasema adamu uko wapi maana yake alikuwa anazungumza nao kwa jinsi ya rohoni akisema nilikuumba kwa ajili ya kusudi hili nilikuumba uwe na tabia nilikuweka mahali hapo usimamie kusudi langu uko wapi maana yake anasema hauko kwenye laini yangu alipobanwa maana sasa fikiria ametafuta mbinu ya kwanza imekwama amejifunika majani imekwama akatafuta mbinu ya pili akajificha ikakwama umsikilize mtu wa mungu unaweza ukajificha na dhambi yako nyumbani unaweza ukajificha na dhambi yako hata kanisani usije tukiita seminar namnei ndio unapanga safari yako hakuna shida wakati mchungaji anakuja nyumbani unasema na shughuli ofisini maana unajaribu kumkimbia mungu nakwambia atakukamata tu tu tuuamata tafuta mbinu za kukimbia kwa sababu sasa unaona una hofu fulani mtu yyote tu anaezungumza habari za mungu utaki kumwonanakimbia alifanya hiyo lirei akabanwa lakini huone adamu kitubu anakuja na sababu nyingine ya tatu kumlaumu mwingine kwa kosa aliyofanya kwani wanadamu anafanyaganini mpaka leo akikosa yeye anasema mwingine ndi alienifanya nifanya nilivyofanya <laughs> huwezi ukamnyoeshea kidole mwingine kukusababishia umkose mungu alafu useme mungu kwa kweli asingekuwa huyu jamaa huyu mimi ningekwa sawasawa lakini kwa sababu yake ndio maana niko katika hali niliyo sikiliza lawama mbele za mungu hazina mahali huwezi ukajitetea mbele za mungu kwa kulaumu ofisi yako kwamba unajua kwa sababu haikunipa mshahara mwisho wa mwezi huu niliiba kidogo sababu tu unajua mume wangu hajanisaidia kunipa pesa nimechomoa hela yake mfukoni kuiba ni kuiba uwezi <laughs> ukasingizia kitu kingine chochote uwezi ukasingizia bwana maana watu wanalaumiana unafika mahali badala ya kukubali kosa unatafuta wakumlaumu ukishaona namna hiyo nafsi yako inahitaji kwenda kwenye damu ya yesu maana unahitaji kunyenyekea ili mungu akuponye uwezi ukapona kwa kumlaumu mwingine haijarishi wamekufanyia kitu gani haijarishi hakuna sababu yoyote inayohararisha dhambi ndani ya mtu alafu na mungu akaikubali aiku tafuta lakini ndicho walichofanya watu tatizo wamevuliwa nguo nakuambia ile kava ikiondoka napata shida unajua kichotokea mungu alipokuwa anawafukuza kwenye bustani ya eden aliwatoa majani akawavalisha ngozi ya mnyama na weo unajua ili ngozi ipatikane lazima damu imwakwe sadaka ya kwanza ya kuteketezwa aliitoa mungu mwenyewe na sadaka ya mwisho ameitoa mwenyewe alnisha sadaka ya kwanza imetolewa bustani ya eden sadaka ya mwisho ni yesu ile sadaka mungu alijua kabisa ili niweze kuendelea kuwasiliana na hao watu angalau hata ni kwa mbale lazima kuwe na damu ambayo itatufanya tue tunakutana mahale maana damu ndio mahali roho zinakutana sio kwenye majari alijua damu ndio inaweza ikamfunika huyu baba na akamfunika huyu mama ili huyu mama asione aibu kumtazama mume wake na huyu mume wake asione aibu kumtazama mke wake maana yake unapoona udhaifu wa mwenzako na udhaifu wa mwingine ukiwa umefunikwa na damu ninakwambia hautakusumbua kuna namna fulani unajua damu ya yesu inashughulikia inashughulikiahae oh, sbunajua kama ndani yako una imani ya kwamba damu ya yesu inashughulikia udhaifu wa huyu mtu imemfunika usijaribu kumfunua ngoja nikupe mfano ulio rahisi mana nikizungumza kwa mfano utaelewa kitabu cha yeremia sura ya 29 kitabu cha yeremia 29 mstari wa 11 yeremia 29 anasema hivi yeremia 29 maana nayacua mawazo ninayowazia ninyi anasema bwana ni mawazo ya amani wanasia mabaya kuwapa nyinyi tumaini siku zenu za mwishi manao mstani huyu ni mungu anasema anasema nayajua mawazo nayowawazia tafsiri nyingine anasema ninajua mipango niliyowapangia nyinyi bwana maana yake ni kwamba kila mtu ambaye ameletwa duniani na mungu ameletwa na ana mpango maalum kuna kusudi ambayo mungu anataka liweze kutimizwa na wewe ni sehemu ya mpango wake kuhakikisha hilo kusudi linatimia tunaenda pamoja ni vizuri bake i litakusaidia kjanikupe mistari michache alafu nieleze mistari kumi nnn mstari wa kumi nbilimistari kui nnn kumi nmbili anasema hivi iko njia ionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu lakini mwisho wake ni njia za mauti meona mstari unauona tena ule mti wa ujuzi wa mema na mabaya ukijitokeza hapa iko njia ambayo unajua inaonekana ni sawa machoni pa mtu lakini mwisho wake ni njia za mauti angalia mithari 9 anasema mna ila nyingi moyoni mwa mtu lakini shauri la bwana ndilo litakalosimama mna ila maana yake mna mipango mingi katika moyo wa mtu lakini shauri la bwana ndilo litakalosimama unataka ufanikiwe katika maisha yako wacha kufuata mpango wako tafuta mpango wa mungu juu ya maisha yako na utafanikiwa t angalia kila kitabu cha mhubiri sura ya saba mhubiri sura ya saba ule mstari wa ishiri na tisa mhubiri saba mstari wa ishirina tisa anasema tazama hili tu ni mungu amemfanya mwanadamu kuwa mnyoofu lakini wamebuni mavumbuzi mengi meona mstari anasema hili nayo ameliona ya kwamba mungu amemfanya mwanadamu mnyeofu hana shida hana ila divo mungu alivyomuma lakini mwanadamu amebuni mavumbuzi mengi hayo vumbuzi ameyapata watu kwenye ujuzi kwenye mti wa ujuzi wame ana mabaya amebuni kitu nche ya mpango wa mungu nia ya mungu kukufunika kwa damu yake ni kwamba usione mpango ambao uko nje ya mpango wake usione kitu ambacho kitakutoa kwenye laini yake kitakutoa kwenye kusudi lake mungu angetaka uende ufanye kusudi lake bila kuingiliwa na kitu lakini kwa sababu anajua shetani yuko huku duniani na kile kiini cha uwasi ametufunika kwa damu yake ili sisi tusiweze kuona kilichoke nje ambacho hatutakiwe kuona oh, halluhallucho oh, ni muhimu sana udaki unajua kitabu cha efes sura ya kwanza inazungumza mambo ya jabu sana ukianza kusoma kwanzia wenye mstari wa tatu pale chini atukuze baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo ambaye alituchagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ulimwenguu ili tuwe wanawe na tuwe watakatifu hebu sema watakatifu nikueleze kwa kifupi maana ya mtakatifu itakusaidia itakusaidiatsoge watu wengi sana wanajua mtakatifu ni yule ambaye hana dhambi ni sawa lakini si sawa sana oh, haeua waanirudia <laughs> tena wengi wanajua mtakatifu ni ambaye hana dhambi ni sawa lakini si sawa sana kama utafuatilia tafsiri watu walizo nazo nisikiliza neno mtakatifu ukienda kwenye tafsiri za zaile za mwanzoni inamaanisha kutengwa kwa ajili ya kusudi la mungu ndio maana ya mtakatifu to be separated kutengwa unatengwa na nini unatengwa na kitu chochote katika maisha yako ambacho kitakufanya usisimamie kusudi la mungu vizuri kwa mungu kwako kwa hicho kitakuwa niza sasa watu wengi sana unajua anasema i ni mtakatifu kwanni kwa, kwa sababu hajazini pale hajadanganya pale unajua utakatifu ni zaidi ya hapo unatengwa kwa ajili ya kusudi la mungu kinachokutenga ni nini ile damu ya yesu inakuseparate inakutenga ili uweze kusimama kwenye kusudi la mungu ndio maana wanacua kuna vitu vingine watu wengine wanaweza akafanya na kusiwo na maneno nikifanya mimi kila gazeti nchini litaandika kwa nini kwa sababu nafasi niliyo nayo kuna vitu zirhusiwi kufanya maana vinaweza vikaharibu kusudi la mungu ambalo mungu ameliweka katika maisha yangu pamoja kwamba naweza nikatamani sana kuishi kama watu wengine wanaoishi lakini unapokuwa separated unapotengwa kwa ajili ya kusudi la mungu hiyo ni dhamana kubwa mungu anakuzuia usije ukaona kingine ambacho hakiko kwenye mpango wa mungu oh glory to God. lazima ufahamu hiyo kitu bwana watu wengi sana wachalewa unapotengwa na damu ya yesu kwa ajili ya kutumikia kusudi la mungu maana sasa ile damu ya yesu inarudi inakukava tena inakufunika inapokufunika kitu cha kwanza inakuzuia wewe usione nji usione kile ambacho kitakutoa kwenye laini ya mungu usione kile ambacho kitakuondoa kwenye mpango wa mungu sikiliza kama umefunikwa na damu ya yesu huwezi kuyumbayumba kwenye kazi kwa sababu unajua ukiyumbayumba kwenye kazi inamaanisha nafsi yako haiko juu ya mazabau inamaanisha inaona kazi nyingi nyingi na iwezekani ufanye kazi zote peke yako lazima kuna zingine unaona kwenye dirisha ambalo umefungua mwenyewe Oh, glory to god ninakwambia siku mungu alinifunulia hisili <laughs> najifunikaa kwa damu ya yesu kila siku namfunika mke wangu kwa damu ya yesu kila siku ninafunika huduma kwa damu ya yesu kila siku unajua ninafunika kila kitu ambacho kinanihusu kwa damu ya yesu kwa nini ili kisije kikatoka nje ya laini ya mungu ni muhimu sana uweza kujua ili damu ya yesu kazi yake ni hiyo sikiliza bwana kama mungu amekuita na amekupaka mafuta kwa ajili ya kufanya biashara lazima kuna kusudi lake ndani na lazima kuna biashara ya namna fulani anataka ufanye lakini kwa sababu macho yako yanachungulia nje nje kwa sababu damu ya yesu haijakufunika vizuri kwenye ile eneo kwenye nafsi yako unajua kitu kinachofanyika ukiona fulani biashara yake ina noga unasema sijui ni jaribu hiyo unajaribu hiyo unaacha uliokuwa unafanya unaona kuna mwingine ameingia town ya kwake inachanua vizuri unasema ngoja nijaribu hiyo mwingine anatokea kesho kutwa unaona mwingine anasema nasemaenii nilienda zanzibar nikafanikiwa kweli kwe tiketi unaenda zanzibar sikiliza mtu wa mungu lazima ufahamu ukiwa mtu wa mungu haviendi namna hiyo ndio maana watu wengi sana awafanikiwi mungu hawezi kuja kubariki mpango mpangowkwak mpango wa kwako anabariki mpango wakwa Oh, anasema ninajua mpango niliyokupangia unajua maana yake upo hatafuti ulipokuwa unaletwa duniani alikuwa tayari chamatayarisha mpango kama nafikiri natani akasome biblia inasema anatangaza mwisho tangu mwanzo maana yake kabla hujazaliwa mpango wako wa kuishi hapa duniani uliisha kwa p maana yake mungu ameenda amefungua fairi na fairi na fairi na peji na peji za maisha yako mpaka akafika siku yako ya kufa akafunga fairi alipofunga fairi ndipo akakuruhusu uzaliwe duniani oh, haleluya kwa liko fairi linasubiri wewe uweze kuchungulia na aliwezi kufunuliwa isipokuwa damu ya yesu iliyoko juu ya masabahu imekusaidia kufanya upatanisho na mungu ili uweze kuchungulia kule ndani uone mpango wa mungu juu ya maisha yako ndio maana damu ya yesu ikikufunika uwezi kuyumbishwa na pesa uwezi kuyumbishwa na male uwezi kufata kazi kwa sababu ina mshahara mkubwa unafuata kazi kwa sababu kusudi la mungu linaenda kutimizwa katika maisha yako utajua kabisa na hayo mengine yote ntazidishiw ukiona mtu anayumba namna hiyo fahamu tu nafsi yake haijafunikwa na damu ya yesu leneo na watu wengi sana wapende kusikia kwa sababu walifikiri ndio wanajitaidiskiliza hatuendi kwa kujitahidi kwa mungu anasema msijisumbue katika neno kwa nini kwa sababu tayari ameshatengeneza mpango unahitaji kujua alafu tembee ndani yake ndio maana unajua ni vizuri sana ujizoeze kujifunika kwa damu ya yesu tena kwa sababu unajua unapofunika nafsi yako na maisha yako unajisemea ya kabisa mungu ninaomba damu yako inifunike siku ya leo nisione kitu kingine chochote ambacho hakiko kwenye mpango wako ukasematu namna yao utashangaa vitu vingi ambavyo ulikuwa unafanya vinakatika vita, vita vitakatika ukisema ee hey mungu ninaomba damu yako inifunike nisione mtu ambaye utakinimwone utaki na kweli utamwona hata mkipishana na unajua watu wengine wanafikiri natania tulikuwa mahali fulani kwenye mkutano sasa watu wengi sana saingine wanapoona ninaita watu kuwaombea hapa mbele wanafikiri labda nnawapendelea au nachagua watu wa namna fulani mungu ananiambia ita wa namna hii huyu aje mbele ombea hiki sasa unajua nikianza kuomba namna hiyo na kabla sijaja nimeshajifunika katika damu ya yesu uwe na uhakika kile ambacho si cha mungu sitaona kwa hiyo kiongozi mmoja pale alikoeko ambaye alitaka mke wake aombewe sasa kwa sababu ana nafasi unachua kwenye zile kamati akampitisha akamleta mbele bila mi kumwita unajua alisimama karibu na mini sikumoja niliombea kila mtu yesikumwona sitanii kweli sikumwona akaondoka mesikitika sana mke wangu baadaye madaya kwa nini ukumwombea mke wa fulani nikaambia wapi hapo apomda wote nikaambia sikumwona kabisa sitanii kweli sikumwona nini macho yangu yamefichwa nisione chochote ambacho hakiko kwenye laini ya mungu sahii maana unajua huruma ya kibinadamu ingeingia ningemtazama hapo ningesema s se, mke wa fulani ningekimbilia kumwombea sikiliza huu pako sio wakwetu hatugawi kama pipi bwana huu pako ni wa mwenyewe haleluya ndio maana watumishi wa mungu lazima wale gharama ya kujifunza kutembea chini ya damu ya yesu ndio maana mungu hana upendeleo akikufunika kwa damu a ukijifunika kwa damu yake utashangaa kweli wenenda kwenye duka lako halafu sema nalifunika ili duka kwa damu ya yesu lisimamie kusudu la mungu utashangaa vitu vingine ambavyo ulitaa kuuza kwenye duka uwezi kuviuza sio kwa sababu ni vibaya ni kwa sababu mungu akokupangia wewe uzamakujiuliza kwa nini vijana wengi sana wanahangaika na maisha kwa sababu wazazi wao hawajajua kuwafunika katika damu ya yesu kwa sababu wakijua kuwafunika katika damu ya yesu hawawezi kuangaika watakuwa na uhakika na kilichoko ndani maana ndani ya ile damu ya yesu hawawezi kumwonea haya mtu yeyote hawawezi kuonea haya y injini hwawezi kuonea haya ya kusudi la mungu maana amefunikwa kwa, ya uhakika, yakwamba yakwamba kwa damu ya yesu kristo ninakwambia ndani yake atakuwa na uhakika ya kwamba na uhakika ya kwamba ana kwamba mungu anataka nipite hapa ninakwambia uwezi kumbandua ni kwa nini damu ya yesu imemfunika oh, haleluja ndio maana unajua lazima ujifunze kanisa kanisawako kuomba kila wakati mungu tunaomba ili kanisa letu li, lifunike kwa damu ya yesu funike mchungaji wetu kwa damu ya yesu funika baraza la wazee kwa damu yako hata kama hawajaokoka funika huko ndani ya nyumba wasichungulie nje makasaje, sasa hawajaokoka <laughs> yule mwana ule mwanakondoa aliwasaidiawan waisrael alichinjwa mmoja kwa ajili ya familia lazima ndani lakini lkinwalin kwa sababu tu yule ya aliye yayule chinga kondo sikiliza mtu wa mungu mmoja akiweko akiomba toba mungu anafonya nyumba nzima waalalicha oh, mtu wa mungu mmoja akiweko kwenye nchi akabaki yake na nchi nzima ikaamua kumvuruga mungu akisimama mbele za mungu na damu ya yesu akaomba toba mungu anairehemu nchi kwa sababu ya yule mtu mmoja mungu mungu anaweza kairehemu familia yako yako yako kwa kwa kwa sababu yako, peke yako, umejua umejua ya ya yeso. umejua kusimama katika katika damu damu damu ya ya ya ya yesu kabla kuondoka kuifunika namna namna kufunika kila kitu kitu kinachokuhusu iwe iwe ni ni gari nini unajua unasema hayo maneno imani ukiaminia kwamba ukisema hiyo uzima uzima na na uhai uhai wa Unafani, unafunika kitu, uhai, wa unafunika hicho ulichokifunikia shetani hawezi kuingia kutoka, nje kuingia kutoka ndani na ailiayao asabauyk ndani ukikianaiaiik Kuona mpango wa shetani oh, upande wako haya ah, ni oh nimeona ushindi mkubwa bnsnkuwenetndotashangaitu weka kwenye matendo matendo utashangaa vitu mungu anafanya wewe kwenye matendosika upande wa angalia maisha ulionayo ni kitu gani unataka kilindw na mungu kisimame kwenye kusuri la mungu hakikisha kila siku na kwa damu ya yesu nasema hiyo unauseme kwa imani na utashangaa kweli kweli oh kwelikweliaeuatukhii oh, ni siri nzuri sasa wengine awaelewi kitu ninasema na unachoa damu ya yesu inakukinaisha kitu chochote kile ambacho sio mpango wa mu labda ndipo utaelewa visi sikiliza ingekuwa kama tunatafuta kazi za kufanya kwa sababu ya mshahara labda nisingekuwa nahubiri hubiri sahii maana zimekuja nyingi sana uso nyingi tu sio kidogo maana kwa darasa kidogo nimesomea mambo ya uchumi na tuliposomeshwa katika nchihii wale tuliosoma ile eneo la uchumi maana uchumi na upana wake ile eneo la uchumi tulilosoma sisi wakati tulipokuwa tunamaliza kile chuo tulikuwa ishirini na nne tu nchi nzima ishirini na nne t- k unaweza ukaelewa ningena kuenda mahali gani ni kati ya ao ishirini na nne nafikiri ni wanne wamesha kufa kao bado kuna nafasiu lakini mungu aliponiita na akanifundisha habari za kujifunika kwa damu ya yesu unajua anakufunika kwa damu ya yesu kiasi ambacho mtu anakwambia anakuambia se njo kesho asubuhi unaanza kazi hamna hata cha itvyu hamna cha nini unajua ndani yako damu ya yesu ina kinaisha ni kama vile lile neno linalokuja lazima lipite kwenye uzima kwanza wa yesu lipite kwenye ile al ya damu ya yesu linachujwa makali yote ya kukuvuta kukufuata uende nchi ya mpango wa mungu ikifika ndani ya moyo wako una unhamuna hiyo kazi halafu watu wanakucheka wanasema huyu mtu vipi amepewa hii kazi amekataje kazi nzuri namna hii sikiriza mpango wa mungu ni kazi nzuri kuliko kazi nyingine yoyote nje ya mpango wa mungu okay, haelua ni mwhimu chuei kusimama kwenye mpango wa mungu huko ndiko kwenye baraka huko ndiko mungu anamfanikisha mtu huko ndiko mungu anamstawisha mtu ninakwambia tafuta watumishi wa mungu tafuta watu wowote wa ambao wameshindwa kufanikiwa ni kwa sababu hawajatembea kwenye mpango wa mungu walitafuta mavumbuzi mengi kama biblia inavyosema alafu wakawa wanamwita mungu abariki kazi zao aiko kwenye biblia kama nafikiri natania nenda ofisi yoyote ambayo haijakutuma safari nenda kwa bosi mwambie ninaomba mafuta ya safari atakuuliza kwa ajili ya nini sema ninaenda salaam nani amekutuma kupe mfano wa wazi fikiria unafanya kazi kiwanda cha soda watu wa kiwanda cha soda hawana hela lakini wanataka wapeleke soda daressalam wanaenda tanesko wanaenda kwa bosi wa tanesko tunaomba hela ya kusafirisha soda kwenda salaam watakupa kwa nini sasa mungu unataka akupe upako ambao ni mafuta yake uende safari ambayo wakukutuma hakupi unaweza ukadondoka hapa ukaenda chini ukafikiri ukafikiripaka umekushukia kumbe umemshukia jirani jiraniumekupiga kikumbo tuatokafikiriawanini baada ya kunenyukaka vilivyokuja kama unafikiri natania kama uliza gari yoyote bwana mafuta unaona kabisa imejaa <laughs> funika macho yako <laughs> oh, oh, mungu wangu ninakupenda sante kwa neno lako tam. Oh, sante kwa chuo hii unayotufundisha katika neno lako tunachotamani tufunulia akiri zetu tupate kuelewa na maandiko shetani asichukue hata tone la neno ulilodombosha ndani ya mio yote jioniyoneo wape watu wako kutafakari hata wakifika nyumbani wape neema ya kuweka katika matendo hiki walichojifunza ni silia chapo e bwana kwa jinsi ya nje kinaweza kikazarauliwa kama walivyozarau kamba nyekundwa walipoiona kwenye jirisha ya rahabu lakini hawakujua mujiza uliokuwa unamsubiri mbele maana wote wali walikufa lakini yeye alisimama e mungu wape watu wako hata kama dunia ina dharau damu yesu wape kuiheshimu damu yako na kuitumia maana itawaponya e mungu na mahangaiko ya dunia hii asante kwa uaminifu wako nami ninaomba kuajilia kila moja ambaye hajaokoka mia yako ya kumwokoa kila mtu mungu ni kumrudisha kwenye mpango wako kumrudisha kwenye kusudi lako funguliwe macho yake ya ndani apate kujua ya kwamba liko kusudi ulilomwitia asiishi tena kwa ajili yake mwenyewe bali aishi kwa ajili yake yeye aliyekufa kwa ajili yake ndivo neno lako linavyotambia maana hata mtu anapokuwa ndani ya kristo anakuwa kiumbikihya yakale yamepita tazama yanakuwa mapya hata kuwaza kwake kuna kwa kupya hata kukusudia kwake kuna kwa kupya haishi tena kwa faida zake anaishi kwa faida yako ya mungu na ufalmi wako ndio maana maandiko yanatuambia kuishi kwetu ni kristo na kufa ni faida tukiishi na kubaki katika mwili huu ni matunda ya kazi ndio maana yesu alikuomba e mungu ya kwamba tubaki hapa duniani kuna kazi ambayo tunatakiwa kumaliza alijua kabisa unatupenda na ungeturudisha mbinguni kama vile ulivyomrudisha yeye akasema e mungu ninaomba uwalinde na yule movu ninawatuma kama vile ulivyonituma mimi ili bwana waende wakamalizie kazi iliokua nimeanza asante kwa uaminifu wako e mungu nami ninaomba roho ako mtakatifu ambayo uko pamoja nasi maari hapa agusa kila mmoja ambaye mungu unajua hajaokoka wapo wapate kujua ya kwamba e mungu kuokoka sio dine wala sio dini mpya kuokoka eh mungu ni kutoka kwenye mpango wa shetani au wa kibinadamu na kuingia kwenye mpango wako ambao unaongozwa na ufalme wako unaongozwa na roho wako eh mungu kuokoka ni kuondoka kwenye wimbi la mauti na kuingia chini ya damu yako na ulinzi wa damu yako asante bwana kwa sababu anapookoka anaingia kwenye agano kipya na damu ya yesu inakuwa pale kwenye mazabau kwa ajili yake lolote atakalo E bwana katika neno lako ile damu inasema kwa niaba yake mbele zako na hakuna kitu ambacho damu ya yesu inawezi ikasema mbele zako e mungu kakataa hiyo ni nafasi ya wape watu wako kuona wapwatuwako e mungu hatuna namne tunavyoweza kuwalazimisha waokoke ni roho wako na neema yako maana unajua hata sisi kutulazimisha na wengine tulikuwa wabishi na tulikuwa tunakataa tunasema kuokoka hakupo na tulikua sangi tunaogopa tunafikiri tutahamishwa makanisa yako ilijifunua kwetu tukajua hakika ya kwamba nio yako ninzure, ya kwa ni nzuri kuliko mawazo yetu yanavyofikiri asante bwana kwa uaminifu wako naomba useme na kila mmoja niaomba useme na yule msichana ambaye anaogopa akiokoka atacha na ee mungu apate semanaye apotkujua kwambae wake kama yesu huyo kamampendiyesuhuhafai e munu semanaye kwamba wewe ni re mzuri kuliko aliye mungu sema moja na ule mama ambaye anaogopa kuokoka kwamba atafukuzwa nyumbani e, mungu sema naye apote kujua kwamba na wewe ulifukuzwa katikati ya wayahudi lakini bibilia inasema watakurudia siku ile na watakuuliza ya kwamba ohiyo mi, mikono na ayo majeraha umeyapata wapi utasema ni nyumba ya baba yangu na kutakuwa kilio kikubwa e, mungu wape kujua ya kwamba watu wakigombana damu yako inaweza ikawapatanisha e, mungu sema nao kwamba ni mlango wa kupita katika maisha yao katika jina la yesu shetani nakuamuru achia, achia roho za watu a wa, achia nafsi zao achia hawa vijana watoe kwenye bangi waweka watoe huko kwenye uliko waweka kwa jina la yesu tunawadai kwa damu ya yesu iliyowagika msalabani kwa kwajili yao na kwa damu ya yesu tunawafungua hiyo noroo kwa damu ya ya ya yesu yesu yesu tunawafungua kwa yesu, kwa yesu, tunawafungua kwa kwa damu damu nia zao zuan hiishandani yao katika jina la yesu kristo wanazareth tukiwa tumefunika macho nauliza swali hili mulimu kama unajua ujaokoka nataka niombe kwa kuajili yako cionea