fakari mausia yake tafakari neno lake tafakari ahadi zake unapotafakari kuna kitu unapata na kama unataka kujifunza namna ya kuwaombea hao watu jifunze namna ya kutizama na kutafakari na kufuatilia hivitu wakati mungu alipokuwa anatufundisha tulipokuwa tunaanza ndio tumeokoka tu kwetu ulikuwa ni msimu au rahisi ulikuwa msimu mgumu mgumu sana tunajua watu walikuwa wanashangilia kwamba tumeokoka ile miaka ya themani0i wanafurahi sanatu lakini kwa watu mimi na mke wangu kwa jinsi ya maisha ya kawaida lilikuwa jambo gumu sana kwa sababu nilikuwa ninafanya kazi lakini mshahara wangu ulikuwa elfu moj na kitu mke wangu ndio anakumbuka na lakini haikufika elfu mbil na yeye alikuwa anafanya kazi mshahara wake ulikuwa mkubwa kuliko wa kwangu lakini pia aukuwa mkubwa wa kutosha kutunza familia tulizokuwa nazo na jamaa waliokuwa natutegemea na skufis. kwa hiyo kabla sijaokoka nilikuwa naishi kwa kufanya biashara za magendo za ulanguzi na nilikuwa napata pesa nyingi sana nilipokoka nilijua hiyo sio njia nzuri nikaacha lakini hakuna mtu aliyenifundisha namna ya kumtegemea mungu na namna ya kupata kipato kingine kwa halali na kwa sababu hiyo hali yetu ya uchumi ikaporomoka jumla tuliokuwa tunawasomesha shule wakafukuzwa shule wakakaa nyumbani ukifika kutoka kazini unakwepa kuwatazama usoni maana wanatazama usoni kwa matumaini kwamba labda kesho watarudi shule unakwepa unaenda kujificha chumbani unatokeza tu saa ya kula chakula wakianza kuongea wanawambia nizamu ya chakula tule tukiwa kimya ili wasukulize maswali bwana yesu asifiwe na haikuwa haikuwa kitu chepesi sana na hatukujua namna ya kuomba kidogo kidogo mungu akaanza kutufundisha vitu vichache lakini nilipata safari ya kikazi kwenda kanada nchi ya kanada kwa siku kumi na sikuenda kuhubiri ndio nimekoka tu nimeenda kazi kwenye maswala ya kiuchumi kwa hiyo nimezunguka kule walionikaribisha napita kwenye makanisa wapi wanako nipeleka kuzungumza maswala ya uchumi tunazunguka na mahali pamoja kuna mama mmoja akaja mzungu simjui nipomaliza kuzungumza akasema naomba nikuone kidogo tukazungumza naye tukazungumza naye pale vitu vingi akaomba simu yangu nikampa na mi nikachukuaya kwake nikarudi niporudi tanzania baada ya miezi michache hivi akapiga simu kutoka canada akaniambia nataka kukukaribisha canada kuhubiri maana aliniuliza vitu vingine unavyofanya ni nini nikamwambia ndio naanza kidogo kidogo kuhubiri sasa ile kukatisha tu kidogo kitu kilichonishangaza nilipoenda niligundua kwamba haendagi kanisani lakini amenikaribisha kuhubiri alikuwa mkristo huko zamani akaacha maswala ya kwenda kanisani sijui kitu gani kilimkorofisha lakini tulipokutana naye akasikia msukumo wa kurudi kanisani na akaenda moja kwa moja kwa wachungaji na kuwaomba watoe nafasi nikahubiri na wale nikahubi. wachungaji wakafungua nafasi na nikarudi kuajili ya kwenda kuhubiri nilishanga sana na baadaye akapata nafasi ya kutengeneza maisha yake na kuendelea kusali lakini nilishanga sana ko tulikuwa tunazunguka kwenye makanisa tunahubiri mji mji huu huu anisatunaalafu tulipoondoka akaniuliza hivi nikitaka kupeleka pesa kwenu mpaka mpaka niulize napelekajipo nikarudi huku nikauliza sikujua alichokuwa nawaza lakini tulipopata utaratibu nikampelekea akasema nasikia msukumo moyoni kuwatumia pesa kila mwezi na akawa natuma kti sio pesa nyingi katikati ya dola hamsini mpaka dola mia kila mwezi na alituma miaka miwili kwa nini nakueleza kitu cha namna hii tulikuwa temjui alikuwa ajawahi kufika huku baadaye alikuja kuja kututembelea baada ya miaka kadhaa sasa tumeshakuwa marafiki tumekuwa ndugu lakini baadaye hatukuelewa kitu gani mungu alichokuwa anafanya lakini tulijua mungu alimnyenyua kutusaidia kile kipindi cha mwanzoni kipya katika wakovu wetu kwa sababu hakuna kitu kigumu kama umeokoka alafu ukazungukwa na waliookoka wote hawana hela maana wakiwa na hela wanakuwa na ukarimu fulani wa kimungu hata kama ni kidogo lakini mnapokuwa mmezunguka wote mko kama wale waliomzunguka daudi wana madeni hawana hela He. bwana yesu asiwe alituletea mtu akatupa baadae ndio tukaanza kuelewa maana tltukanza kukutana na watu wa namna hiyo kila kona kila msimu mpya unapokuja wa maisha yetu na huduma tulikutana na watu katika maeneo tofauti tofauti maeneo tofauti tofauti na hatukuzungumza naye kwamba sasa hali ya uchumi imebadilika wacha lakini hali ya uchumi ilipobadilika naye akaacha kwa sababu alikuwa hatukumwomba yeye ndiye aliyekuwa amesukumwa ndani yake bwana yesu asifiwe ukienda okay, ndani ya bibilia utakuta mifano kaza wa kaza nataka nikupe mfano kidogo alafu tuangalia ajenda kama tatu hizi zingine unamkuta eliya mtishibi aliposema miaka mitatu na nusu hakutakuwa na mvua mpaka kwa neno lake lile neno si tu liligusa watu wengine lakini liligusa na mazingira ya maisha yake kwa hiyo na yeye aliingia msimu mpya wa kipindi cha miaka mitatu na nusu ambacho hakikuwa chepesi lakini angalia kitu mungu alichofanya alimwandalia kunguru kwanza alafu baadaye akamwandalia mama wa serepta <coughs> bwana yesu aifiwe bwana yesu asifiwe, asifiwe. haleleca Si lazima mungu akulete kunguru lakini anaweza akakuletea mtu usiyemjua kabisa anaweza kakuletea mtu usiyemjua kabisa bwana yesu asifiwe haleluya mnamkumbuka mtu mmoja anaitwa sauli baadaye akabadilika jina lake akaitwa paulo msimu mpya wa maisha yake ulianza pale kwenye barabara ya kwenda dameski alipokoka alipokoka pale kila kitu kilibadilika kwenye maisha yake aliponyanyuka pale chini yesu alipokuwa anamsemesha macho yake ya hayaoni akaambia ingia mjini maana yake ingia damass dameski kwa lugha ya sasa ni makao makuu ya nchi ya siria damass sma ingia mjini na akaingia mjini akaachwa hapo na wenzake maisha mapya kabisa angalia pale mwanzoni mungu alimuinulia wa watu wawili muhimu wa kwanza alimuinulia anania anania ukisoma hii habari kwa wale ambao mnasoma biblia ni rais ufuatilia lakini kama ni mara yako ya kwanza utakuta hii habari kwenye kitabu cha matendo ya mitume sura ya tisa soma ile sura ya tisa kuanzia mstari wa kumi mpaka wa ishirina nane unamwona anania akiinuliwa kwenda kumsaidia sauli ajazoroa mtakatifu macho yake yafunguke na anania akaenda akamwombea magambo yakadondoka kwenye macho yake na mungu akamfungua macho na alipofunguliwa macho unaona jinsi ambavyo alianza huduma kidogo kidogo pale na si kila mtu alimfurahia lakini baadaye alirudi yerusalemu alipofika yerusalemu akataka kujiunga na wanafunzi bibilia nasema alipotaka kujiunga na wanafunzi wakakataa kumpokea kwa sababu ya ushuhuda aliyokuwa nao wa ukatili juu ya watu waliokoka kwao hawakumwamini