Uh, in a in it a can, can fight your relationship with God. And so I want us to tackle through about unforgiveness. Amen. Yeah, unforgiveness, refusing to forgive. Jesus for how many times I should I forgive them that wrong uh, wrong me? And Jesus said, and thou shalt forgive them 70 uh, times seven. That is not uh, lifetime but that is every day we are supposed to forgive it, it is not easy uh, living with them but all the same because of your faith in christ uh, you are supposed to forgive and so i want us to talk a bit about unforgiveness and uh, i believe that grace to forgive shall be sufficient to us in jesus name Amen. hallelujah receive grace to forgive and to let go because that is a baggage, it must go. It must go. You must let them go, forgive, and let your heart be free, uh, so that you will continue having a good relationship with God. They have kabla I forgiveness. but kuna mambo katika mioyo lazima itoke ili mungu akaweze kupata nafasi katika mioyo yetu wacha tusome maandiko66 matthew uh, matthew chapter six and verse seven. Uh, matthew chapter six and verse seven. Uh, the Bible, in the book of Matthew chapter 6 uh, and verse 7, uh, uh, the Bible says to transform to verse 14, and the Bible says, uh, Matthew chapter 6 and verse 7, and it, uh, verse 7, that is verse 7, Matthew chapter 6 and verse 7. Uh, and when you pray, do not keep on babbling uh, like pagans, uh, for they think uh, they will be hard because of their many words. Now uh, uh, I know. Now the Bible said that we are not supposed to be repetitive when we pray. Hallelujah. Mm-hmm. Yes. So, mungu anasema na ni dini inasema, do not be like them, for your Father knows uh, what you need before you ask Him. Verse 9. Uh, this then is how you should pray. Our Father in heaven, hallowed be your name, uh, your kingdom come, your will be done on earth as it is in heaven. Give us this day our daily bread. May that be your testimony in Jesus' name. And verse 12, forgive us our debts. Verse 12 on emphasis: forgive us our debts, as we also have forgiven our debtors. Verse 13, and lead us not into temptation. but deliver us from the evil one4 verse 14, for if you forgive men when they sin against you your heavenly father will also forgive you but if you do not forgive men for their sins your father will not forgive uh, your sin sijui kama ushawa tafakari hiyo mstari wa kumi na t inasema ati usipo wa samehe wanadamu mungu hata kusamehe ni bibilia imesema usipo wa samehe about it wa samehe wanadamu naye mungu aliye binguni naye hata kusamehe Aa, ningetaka turudi kwa maombi ni kwamba walienda kwa yesu wakamwambia tufundishe jinsi ya kuomba na yesu akabreak down kuna principle saba katika maombi ya yesu ambayo tutakuja kuangalia baadaye lakini baadhi ya hayo mambo baada ya kuomba chakula cha kila siku hapo chini yesu akawaambia pia muombedi na namwambie baba utusamehe makosa yetu kama vile nasi tunavyowasamehe wale ambao wanao tukosea baada ya mungu kukubariki na chakula pia fikiria che kuna mtu ambaye moyo wangu umemwekea chuki maandiko anasema umusamehe ndionaye baba wetu aliye vinguni akafanya nini akaweze kukusamehe inachukua neema inachukua maamuzi lazima mtu mwenyewe afanye maamuzi katika moyo wake makosa sio makosa kuna makosa mengine ni magumu na kuna makosa mengine ni mazito sana na unaangalia uzito unauliza pasta eh, <coughs> siyo rahisi hivyo na kwa hivyo ninajua kuna kuna vitu vingine vya kusamehe sio rahisi mtu aliyekimbia na pesa za mtu Uh, mtu ambaye alileta majeruhi mtu ambaye alifanya masengenyo kuna makosa mengine ni mazito yenyewe na ndio ninasema sio rahisi lakini inachukua maamuzi it it it it takes takes takes a a a choice choice choice may not be very easy but it takes a choice. lazima ufanye maamuzi lazima uamue hata kama iko hivyo kwa sababu ya imani yangu katika kristo wacha aende may the lord give you that grace in jesus name limwachilia nilikuwa na ujumbe mwingine lakini leo usiku bwana akaniambia wachana na hiyo yako nataka tuongee juu ya forgiveness nikamuuliza mungu na naingine akaniambia hiyo this is what i want us to talk about na kwa hivyo inamaanisha hapa kuna mambo ambayo tunapasa tuweze kuyatafakaria amen Yeah. kuna kuna makosa mengine ukiweka kwa mizani they they if you you balance the the weights and forgiveness they are very heavy when, when you put them on the balance ae mtu umefanya na mefanya namiaka saba ama kumi anabu, anataka kuenda ni kama hakuna kitu mtu umemkopesha hard mani ukihesabu namna hii umempatia anapaswa wakurudishie lakini anataka kwenda ni kama hakuna kitu lakini hapa naye mungu anang'angana na moyo wako anakwambia nimewasamehe wote nimewaachilia wote kutoka wapi kutoka moyoni mwangu sasa god anataka wache tuwache kuhesabu hiyo miaka na tuwache kuhesabu fedha na uzito hiyo mambo ni mazito lakini ni wakati wa kusamehe <laughs> ni wakati wa kuachilia inua mkono wako moja wa kulian no matter the the matter the the weight of i declare nomate e themae thaigone baus utaangalia ni kwamba kuna kuna mambo na kuna kuna makosa ambayo wanadamu wanatufanyia na yanaweza yakawa mizigo katika mioyo yetu na nandio nakuta you cannot go to your destiny because you are loaded. amen uko mzito because fokasi yako iko kwa yule jamaa lakini mungu anataka focus iende kwa mambo ambayo amekuwekea ni kwa sababu ya kesho na kwa sababu unakuta mawazo yako inakuwa divided ungekuwa umeenda mbali ungekuwa umeachibu mambo mengi wacha tuongee juu ya emotions na i <laughs> mungu anataka tufanye kazi kwa akili lakini si kwa hap u iwaulize kama kila mtu angekuwa anafanya kile kiko kikokwaisia dunia ingekuwa namna gani leo vile leo kitendo kulingana na vile vileimefir eh? kama ungekuwa kila mtu ana zake kwa mtu kwa watu leo dunia haingekalika mungu anataka uongozi wna akili because reactions are are bad and we are not supposed now it takes maturity to know that you don't uh, handle issues by feelings but you respond to things amen yeah you don't you, are, you you you don't react to stimuli but we are we are supposed to respond uh, to issues and that is maturity and uh, you know arguments resentments is the mother of all feelings you know feelings is the mother of all this if you are led by feelings then indeed that is total immaturity na iae nimesema ni mara mingi ya kwamba wakati asaas katia kitabu cha eter tuliona wakati wakatia uh, aliambiwa akuje mbele ya mfalme ya kataa <coughs> maandiko anasema baadayeester ameelewa familia na wakati wakatiete alienda kwa kwa queens chambers uh, kwa king's chambers na akaambia mfalme unaona huyu hamani uh, anataka kuniwa mimi na watu wetu maandiko nasema hamani akalala na tumbo maandiko anasema mfalme aliposikia mambo hayo na alikua mazito kwa kichwa yake alifanya nini the the bible said and and he went to the garden to garden go and think about those things uh, was a wise man na hakuwa anafanya mambo kama bastangepaswa anyongwe hapo hapo maana maneno ya mfalme ni sheria yenyewe inasemekana wakati hata mke wa mfalme angekata miezi sita haku, aja waimwona mfalme kwa sababu ya appointments mpaka kwa mke sasa sura zimefanya una, unaangalia mke wake b na angepaswa chukue hatua saa hiyo hiyo lakini kwanza alisikia advices akasikia vile wa, watu wanasema akafikiria hayo mambo wakati pia wakumuua hamani hakuchukua hatua mara moja alienda kwa garden amen if we are not supposed to be, to be led by our feelings we should give our heads to take direction hallelujah amen. may your head take over in the mighty name of jesus somebody say amen, amen. yeah it takes great head to square a great destiny Do never allow feelings nandi unaona if you are led by feelings hautaelawano na makosa ya watu mm -hmm. yeah so to sume, unforgiveness tusame uh, unfogiveness na pia ninge kitu kitungine nigeea kaweza kueleakuusa unfogiveness uh, it kan open a door to the enemy into your life na hiyo kutosamehe nini ni dhambi na inaweza kuwa mlango na ndio unaona kuna watu ambao hata baada ya kutolewa roho fulani ama pepo ilirudi bado ikazunguka huko uta hakuna makao ikarudi tena kwa sababu imepata kuna gate kwa bible gates kubwa za and when uh, when you you don't don't have forgiveness forgiveness operate under is is is that that uh, spiritually there is a that is open up for the enemy devo anaweza kusema wacha turudi tena tupige hodi turudi hiyo mlango tunaifunga katika jina la yesu lazima shetani na kazi zake ziende kwa hivyo wakati kutosamehe ni kwingi unakuta kuna una, gate fulani ambayo imefungulikwa katika maisha yako na unapata roho wa mungu mahali pale hawezi akafanya ya kazi yake kuna mambo kidogo taa tuweze ku Uh, there are behaviors, there are characters uh, that are born out of unforgiveness which we must kill uh, one by one. We must deal with them. These vices are very evil. They, they can lead to death. Uh, they, they, you know, they, can, they can lead to separations and you know, serious issues. <laughs> and we must deal with these vices. These vices are born out of unforgiveness because unforgiveness is a very wide word and out of it there are vices and one of the vices of unforgiveness is the vice of grudge grudge is a vice that is born out uh, of unforgiveness now what is a grudge? Eh? a grudge is an inner a inner seated uh, animosity ni ni machungu hiyo iyo ndio it aeamiy an it, something of the heart ni machungu ambayo imewekwa ndani ya moyo eh, light light lets be some uh, some advert advert time ago bambucha you, una hiyo kuna eh, soda emssoetie kanafasuka Eh, sasa graji nakonga hivyo ni kwamba mtu anasikia kupasuka ana ana machungu ndani eh, ukimwona huyo mtu unakumbuka ile kitu walifanya it, it is, it is, it is aii an ni kitu cha roho ni machungu imewekwa ndani kama mungu angekupatia chance aliua anaita you can deal with that man asili. Yani completely unaweza ku na hiyo ishu na huyo mtu hapo kwa hapo ukifunga macho kidogo ul mtu aliye kukosea kwa upewe gani utafanyia nini e, e, hizo ni hiyo hiyo ni r na god anataka udl na hiyo kitu sasa sijui itatoka aje Laz, lazima itoke leo katika jina la yesu somebody say Amen. yeah moyo gradunakapamoyo nandiyo ewisome proverbs proverbs chapter proverbs 23 <coughs> uh, proverbs 23 in ver7 Uh, seven, for is is is the the kind the of man man who is always thinking about the cost zingine uh, zinasema as the man the kid, he said, so uh, b eat and drink he says to 37ithekinahii aot is not with you kuna watu wakoio ati moyo uko ukoio ao pia hiyo pia inaongea juu ya inaongeaaa anasema hati kuna mieyo ambayo tunakula pamoja lakini suko si pamoja na wewe Eat and drink, but his heart is not with you yni mnafanya mambo kawaida pamoja lakini moyo wa huyo mtu hau pamoja na wewe kuna kuna kitu ambacho kiko ndani i pray that every in our evrygrhrt shall be rooted out by the spirit of god in amen. jesus mighty name somebody say amen. Amen. yeah na ndio eh, sijui roha wa mungu ndio anaweza akakusaidia ukadili na ishunaitara kwa syoloji wanasema wanaadoti wanasema wana kuna njia kadhaa number nmb wanasema andika hiyo jina kwa mtu kwa, kwa karatasi then ah, then then confess baadaye ichome na vile inachomeka unasema vimewachilia lakini sasa hii issue ni wewe na roho wa mungu mwambie roho wa mungu nisaidie huyo uh, jamaa linifanyia kitu mbaya but I, i want to releasing <coughs> from my heart ra inaweza ikatumba ukakosa ufalme wa mungu tunakumbuka watoto wa yakobo uh, wakati sistaao walirepiwa baba yao aliwambia wacheleni na watu wa wahiyo heria wakasema waka ni sawa lakini simeon maandiko inasema usiku huo akaungana na ndugu yake eva wakaenda wakachonga mbawe wakaenda wakatairi wanaume wote wa hiyo area na ndio baadaye mzee akawauliza sasa mmefanya, mmefanya kama hivyo wakaenda wakawaua wakafanya vituko na nandio wakati yakobo alikuwa nawabariki usicheze na yakobo yakobo ni wale watu wanaweka kumbukumbu unajua kuna watu wasangi mambo anakukumbusha kitu lianza kufanya ama yakobo alikuwa hivyo akaanza kukumbusha hao <laughs> vijana huy ni mwanaume aaanzam l ifana niambi hata kama ma Uh, ninakupenda na ndugu yako lakini sitawapatia baraka za kwanza kwanza maana walikosa kuzuia yale mambo ambayo yalikuwa katika miwe. never be led by your your feelings allow your head to lead you because the feelings zinaweza zikakufanya ukafanya mambo ambayo ni machukizo mbele za bwana somebody say amen, amen. every gra lazima iondoke gra ni machungu lazima hayo machungu yakaweza kuondoka katika moyo wako ili mungu akaweze kufanya kazi katika maisha yako machungu machungu eh? hapo ndio mungu anataka kudili na wewe lakini leo ni siku ya maamuzi katika jina la yesu yesuangtuo tayari kuamua kuamuani wakati kuamua katika jina la yesu niwakati kusema nimewachilia ili mungu akaweze kubariki na kukutendea mema tumesikia mambo ya slomon mkubwa tumesikia siku nyingi vile alikuwa na graj na mama ake lakini sikumoja mungu akamwambia lazima uachilie na alipoachilia mungu akamuinua na nani ya juwae ya kwamba baraka ya kuinuliwa iko baada ya kuachilia hiyo kitu na mungu apate nafasi ndani ya moyo wako ili mungu aanze kufanya kazi yake every must come out in jesus name na wakati mwingine ukiona itoki ni, ni vizuri kuwa when you go to prayer hesabu eh, huyo mtu kwa jina lake mbele za bwana mwambie bwana baba ndugu yangu wa kwanza ninakuachilia leo katika jina la yesu Amen. mutaje kwa jina mwambie baba ndugu yangu na wa, kuna wakati wa kwanza alilingia kwa ministry kuna mtu alinikosea als al, alinikosea sana aiya 204 nikiwa ikiwat mungu akaniambia hauwezi kunitumikia ikiwa umebebana na huyu mtu nikamwambia mungu nimejaribu kumsamehe nimejaribu kumwondoa ya moyo wangu amekataa this man is in in my heart what should i do mtakatifu na for akiniambia endelea kutaja jina la huyo mtu ukisema nimemwachilia kutoka ndani ya moyo wangu na nilikuwa ninataja nikiomba nikiimba kwa nyumba nikimwambia bwana ni mchungu lakini nimewachilia huyo jamaa ile i ile kitu yangu alienda naye nimemwachilia kwa jina la yesu niling'ang'ana na bora na baada hiyo masaa mawili 04 hiyo kitu huyo jamaa kaondoka ndani ya moyo wangu hata leo tukikutana na nayee naweza nikampatia kahag is is is there any is there any anything that that that that in your heart that needs to to come out that animosity god god want to deal with it so that god can bless you if you dont deal with it then you are dlidaring god's blessing i declare sufficient grace to forgive amen. in the mighty name of jesus somebody sai amenaashtuotayaritotaariutozogra o machungu katikamoe iadoka kwa jina la yesu number twovicofe uh, anforgiveness uh, is what we call bitterness we term it bitterness uh, bitterness is putting an account anthe records of iniquities that men have done against you. that is what we call what bitterness it is to account that you account in the record if you don't write it on a book you write it on the tablet of your heart this is what you have done amen yes details having the details specific details of what has happened it is having the records that is what we call bitterness and uh, bitterness is very havoc in a way say kafanya mambo ndiyo tunaweza tukakaa na mtu siku moja anafanya kitu nasema Wah! kwa sababu ya nini hiyo imekua ikiaili na ni vizuri ku na mapema because usipo nayo siku moja unaweza ukafanya kitu ambacho kinaweza kikaleta shida m- kwako na pia ikakuletea shida wewe na mungu kwa hivyo unadil na hiyo kitu mapema mapema bwana asifue sana yeah <coughs> na hisu za wakati mwingine na pia mimi nina, nina sana mambo ya roho mtakatifu roho mtakatifu anasaidia sana mwambie roho mtakatifu ninataka unisaidie hii hizi list ziweze kuchomeka leo kwa jina la yesu kristo yeah. unaweza ukaweka list ni hesa ni kwamba mungu hawezi kuyasikia maombi ikiwa moyo wako ni mzito mm. mungu hawezi kusikia maombi ikiwa moyo ni mzito lazima moyo ukaweze kuwa mwepesi ndio roho mtakatifu akaweze kupata nafasi na nandio unapata roho mtakatifu anaweza kosa kufanya kazi ndani yetu kwa sababu ya nini unakuta moyo ni mzito umejaa mambo umejaa mambo tell god father clean up uh, clean up clean up me today in the mighty name of jesus haleluya god has to clean your heart you know mimi nataka ukitoka hapa uwe free hebu tufikiria mambo fulani ya kwamba jambo la kwanza maisha ni mafupi hakumebebana na mambo mengi na watu yeah maisha ni mafupi si marefu My, life is very short uh, to be garbages, bitterness vesho people maisha ni mafupi sana lazima leo uwe free katika jina la yesu haeluya lazima uzani wako uwe uwe mwepesi your has to be light why maana wewe kitu tu na mimi kitu ninakuombea ya kwamba kila siku ukiamka tu hauna mambo mengi katika moyo wako unafikiria kuinua kazi yako kujenga maisha yako ya kiroho haleluya maana moyo wako haujazibwa na maneno na mambo na takataka nyingi na shetani yaani hiyo mambo yote yuko katika moyo wako amen yeah you know tunavoongea tuna kuhusu uh, kukaanisha na watu kufanya biashara na watu na nini sio rahisi na wakati mwingine kuna especially wale watu watu direct una deal na watu, maybe biashara ama past kuna kazi yako na deal direct na watu sometimes you have to forgive in advance yeah, wasamee watu mapema hata kabla waja kukosea uwe na moyo mkubwa kwa watu na wakati mwingine tuoet makosa mengine watu wanatufanyia you just just but let go so that god can have a chance in our hearts Amen. number ournb vice ni enga ambayo still we have to deal with it because beause ni very destructive ni a sign of unforgiveness unakuta baadaye kuna milipuko ya hasira na mambo kama hiyo na ndio very sensitive na kwamba usikawahi kuacha maisha yako ikaongozwa na hisia yeah kila mtu akkua anafanya kile anasikia hey. uh, dunia iwezi kukalika yeah mungu litupatia akili wacha tuongozwe na akili wacha tuongozwe na mungu let us respond to so that god imena tuweze safari ya kusamehe kusamehen uh, tuliuwa tumesema pale awali ni kwamba it takes what a Ina, inachukua maamuzi hakuna watu special uh, ambao wanaweza kuaccommodate machungu hapana Now, it takes a choice you must decide today that kuanzia leo maisha yangu iko huru uh, na sitabebana na mizigo hiyo it takes a choice your choice your is very very important na ndio ukiangalia pia mungu ni kwamba mungu anaangalia choice kuna wakati newton wakatiaituliza a uh, akatuliza mambo ya wil ya kwamba koe anajua kuna eh? anajua kuna jehanam hapa ni mwanadamu anini mungu anaweza na william, at least mtu mtu aone bingu yenyewe you know, a free choice a free will mungu mwenyewe anataka mwenyewe ujiamulie je unataka kuachilia ama unataka kubebana na hiyo mizigo eu y a free man you have a free will tday yu kan makeao ea t ke aeu saanakachi namwambia baba eh, leo. this is the the day that the lord has a i shall rejoice and be glad in anbe gladih i am going to make that choice i am going to make that decision so that i can amend my destiny number two it takes the power of the holy spirit and i cannot oveemhasie uh, the, the power of the holy spirit roho mtakatifu utusaidia sana kwa mambo ambayo amba hata wakati tumelenewa tunamwambia roho atusaidie amen msaada wa roho mtakatifu roho mtakatifu anaweza kukusaidia na kuna kuna vas fulani katika kitabu cha warumi ambayo inasema for the spirit of god has pored the love of god abroad upon our hearts the spirit of god ndio huwa anatupatia upendo anatupatia self control amen selonol yeah. katika kuna <laughs> na na- bibilianajaribu kutafakari juu ya sauli sauli walikuwa ni wale watu eh, ni watu immediate watutukimkosea anachukua silaha kama amefanya nini ametupa unakumbuka wakati walikuwa nakula na kijana yake ah, maandiko anasema kijana yake akaongea kidogo juu ya daudi sauli tu akachukua mkuki akatupa ikapini kwa ukuta na mimi ninaomba tu mungu usikawahi kuwa hivyi kuna watu ambao akikasirika anaa hapo hapo hapo lakini roho mtakatifu akikusaidia ni kwamba unaweza ukazuia mambo hiyo haleluya may the lord give you grace to have self control amen. in the name of jesus somebody say h kwa hivyo area ya roho mtakatifu ni muhimu sana tunapoongea mambo ya kusamehe that. That uh, very, very eh, tukimalizia uh, ni kwamba moyo usio samehe una nyingi ya kwanza maandiko nasema <coughs> ya kwanza ni kwamba maombi haiwezi ikajibiwa usipo wasamehe wanadamu makosa yao kitabu cha madhayo sita mstari wa saba kwenda mpaka mwisho kumi na tano huko maandiko inasema usipo wasamehe wanadamu maombi yako haiwezi ikampikia mungu sijui kama hiyo ni serious no matter how voluminously you pray if you have not let go the bible say and the lord will not answer your prayer and the bible said have you sinned against your brother first leave your offerings and go to your brother and amend your ways with your brother then they come back and offer your sacrifices and prayers and they shall be acceptable before god so that says that means that god indeed the answering of prayer if forgiveness is not there that theehai numbe o numbe ni the, the, these are the theeri of unforgiveness the bible says that if you dont forgive your brother sin. the bible says in the day of judgment you will st before god maandiko so, anasema naye siku ya hukumu naye utasimama mbele ya mungu uesabiwe ni kwa nini ulimzuia ndugu yako asipate bingu maana mlikosana na yeye That goes to the, to the day of judgment. hapa. bingoni sana ya inasema if you don't forgive your brother, then the Bible says and God in heaven, your heavenly Father will not forgive you. That is Matthew chapter six. He says and if you don't forgive your brother, them that sin against you. Let us read again uh, Matthew you, Matthew chapter six. hebu tuangalie hiyo hiyo ina inatutafuta kidogo Matthew chapter 6, verse 65 usikuwasamehe watu na nawewe hautasamehewa hayo ni maandiko uh, inasema inasemah6 inasema but if you do not forgive men their sins your father will not forgive your sins haya hiyo ni ba anasema usibu wasamehe bwanadamu makosa na dhambi zao Le, mungu aliye binguni naye hata kusamehe dhambi na makosa kuna mizigo ambayo tunaenda kuiachilia leo katika jina la yesu somebody say amen wale ambao wako hapa na wewe ni kiongozi kuna one, one of the sacrifices you pay as a is people talking about you wakati mwingine watu wanakuongea eh? na saa zingine lazima uwachane nao na nauwasamee nauseme nivewachilia hiyo eh? lakini ukifuatiliana kila kitu mtu amesema unataka kuieti hivo hivo hauwezi kuwaongoza watu tunawachilia hata yesu aliambiwa ya kwamba ye ndio amesimamia mashetani aliita belzebul inamaanisha the chief of demons yesu mwenyewe mwana wa mungu amezaliwa na bikira ametoka metoka binguniamewacha malaika lakini anaambiwa huyu ndi amesimamia kikosi cha <laughs> yes mwenyewe so criticism will always be there Amen. wakati mwingine tuseme kuona customer siku yako imekuwa nzuri hata umetoka tumebarikiwa mahali huku tumemwagiliwa mpaka mafuta unaenda mtu ana yeah we we should not react to issues. We are supposed to respond to issues issues are supposed respond sometimes quietness can solve a lot. so nataka leo liozikupe na hizo magraji zitoke na tuwe fr katika jina la yesu kuna watu wa kuhesabu na... na pia kuna watu watukosani nao atukosanangi na wazazi amen yeah tukosanangi na wazazi na ndio unaona ule kijana mpotevu alisema hey, tarudi kwa baba yangu nimwambie baba nimekukosea hatukosanangi na wazazi hatukosanangi na wazazi wa kiroho pia mambo kama hiyo ni mazuri na mimi nataka tutembee na namio iliyo mi, misafi ambayo inayompendeza bwana ibada ya leo ni clinic tunaenda kumwambia bwana utuoshe katika jina la yesu wachilia kale ka kalienda kakaenda wachana nako kuna <laughs> kuna <Kuta, laughs> tumtu lazimat tu. <laughs> wachana nako eh, kuna mtu alikataa na do yako wachana nayo we wachana na mambo wachana na mambo mengi kuna mtu alikubania ushashautiwa na mtu charity mtuushashautiwa na mtu ukishautiwa na... you know man is is is a power bank ukishautiwa na mtu hata we mwenyewe kuna kamtu kakala kanakaanga hata we mshautdhaeluya e, hata wewe mshaut down na hapo ndio nakuta kamtu ni kafupi lakini sauti <coughs> eh, mtu amekushautia kuna pasa rafiki yangu sana nikuwa namwongeleshanga juu ya enga nikamwambia pasa usio naongozwa na hapaongozwa na ha, in other words, do not react to issues, respond to issues issues respond because aptukiingia gari kuna siku tuliingia kwa gari ilikuwa na music iza rege nanini na tumetoka bible school tumebarikiwa huko bible school nini akaambia drive punguza hiyo mziki akamwambiawewe ni mzee wakaanziana majibu hapo ukisikia mtu akisema kuna volume miaka imeenda akaendelea kumkera yule anaendelea tu imeendadlamaknaendelea eh? ni kama vile ka aliambiwa na mungu wa down so, nilimwangalia liwangalia us huyu ameanza sasa kupotea kuingia kwa dunia yake ameanza kuwa na makasiriko vile watu wengine wanasema nikamwambia juu utaanza vituko waam Akane, lakini kwa nini nimemwambia ni ni ni ni wa Akitu, enda chini tukaendelea tukaendelea wakaendelea na driver alienda kambaeanamwambia unaona hiyo si kuna alienda kwa hiyo hiyo hii na na kakata nikakuwa namwambia lazima kitu because no, ukiwa mtu wa reactions immediately zinaweza kuwa zikawa nasma katiwalikua naishi huruma walikosania kuna na wa, na wamama fulani wanafua nguo wakianika wanaume wanafua nguo wakianika Ule mama mmoja akasongesha hi zake huko alafu sasa akaania akasemawacha zikaukange juu zisha toa maji na zangu zimwage mwage maji halafu sijuitena aliondoa mtungi anshetani inaweza kukupeleka kwa tumambo kidogo kidogo ule jamaa ju akasirike na mtungi ama akasirike na na huyu wakuanika jamaa amebura amekasirika mama nini leo mimi nawewe tutaa akaenda akakata zile kamba kambaze mama zote chini mzee kuona hivi akatoka kama simba wakaanza vita na maana yule pasa ni kibonge ni ni wale waluya, wale mzee leo wale wazee wakubwa wale wanona akapiga yule mzee akapiga kabisa akapiga mzee akakimbia pangani ya kastake sasa rafiki yangu anapiga simu amefungwa amewekwa ndani siku ngapi siku tatu akiwa wa ndani wakati alitoka huko a amenyongeka shetani amemnyenyekeza anarugu kwa haya haya nanimtumishi ameingia kwa nyumba sasa njio nilikuwa ninamwambia wacha nilikwambia usi una na hapa mambo ni hapa Respond to wishes. wakati mwingine fikiria mambo bana unaweza ukafanya vitendo alafu shetani akapata nafasi i declare no reactions from today In the name of jesus we will forgive and let them go hebu tusimame tuweze kuimba na kuomba tunaposalisha yetu mbele za bwana katika jina laisi mikono yako miwili mbele za bwana Why not come away? Rakabush, ele é bonito, ele é bonita, rakabush, rakabush, ele é Marita ċin għala Jesu Kristu, kira gratis għali santimensa. Ev'ri in da nejz għad xieħiġasa. Rrri ri ri mori għad għad għad għad, uxxirri ri marri għad għad. Ev'ri għad għad għad għad Βεσαιντερία τα ικάρια του κόμπου, μας είναι μεν η παραμπακάια ράντο, τα ραμπού, σίγουρα δεν είναι ραμπακάια ράντο, πει glorified μου You know i Oh Lord, my God, how excellent is your name. ako juu kidogo dakika moja ya mwisho naomba umwambie bwana uniumbie moyo mkubwa bwana moyo ulio msani katika jina la yesu wakati mwingine mwambie bwana unisaidie mambo ya moyo ni magumu mwambie bwana ulipe moyo mukubwa wakati mwingine nasikia naskia nasikia hii mambo na hii nipatie moyo mukubwa bwana unipatie hekima ya kuongozwa na akini nasio roho banakama kila mtu akeanyai nasikia kaisia zake adiesikakalika wambia ana viondolea kila isia njakukanika moyaia mikono yako miwili nikuombee I declare from today we shall not be led by our feelings. we shall be led by the divine mind that you have given to us. We come against every spirit of grudge. we command it to get out of our hearts. every spirit of resentments will rise against you. every spirit of animosity, you have no any power in our hearts in the name of Jesus Christ our oh God. We pray that every bitterness shall be rooted out. Father, we pray that we shall be free. Make us free oh God yes. may you give us big hearts to accommodate even criticism yes. Even them that hate us, we shall forgive them, O God, yes. in the name of Jesus. Thank you because of the power of your word. Yes. Father, you've shown us that, that, that we should forgive our debtors, O God, yes. even as you have forgiven us. Yes. We pray that we have released them from our hearts, yes. in the name of Jesus. May the love of God be shed abroad in our hearts. Yes. We shall walk by love, yes. we shall walk by self control. Yes. We will not be quick to respond to issues, yes. in the mighty name of Jesus. Father, thank you because of your word, O God we bless you and we give you praise in jesus' mighty name we pray amen, amen.