ni mkali haongei ha, na watu ametuzarau wengine bwana anatuona yende wamaa unanyamaza na kila kitu na kitu gani unisikirize yusufu alibeba kitu kwajili ya ndugu zake angeweza kunyamaza angeweza kulipiza kisasi angeweza kugoma inawezekana unaangalia mbali jamaa ya mbali marafiki wa ofisini unaangalia watu kanisani wakusaidie kumbe cha kwako kiko katika mmoja wa ndugu zako na naamenyamazakii tuangalia ajenda ypili ya, ya nne ajenda ya nne mungu akupe kujua namna ya kuwatambua haa watu wanapokuja ujue namna ya kuwatambua ni muhimu sana ni jambo la kujiombea hilo jana nilikuonyesha kuonyesha mistari jinsi ambavyo vijana wa ya mouse, mas, macho yao yalifungwa alafualipofunguliwa wakamtambua kwa hio kuna namna ambavyo walimtambua bibilia haisemi pale walitumia kigezo gani kumtambua kwa sababu si kila mtu ambaye alikuwa anamwona yesu aliyefufuka anaweza akamuunganisha na yesu aliyekuwa anatembea mtaani ni wachache waliokuwa wanaweza kusema ni huyu labda mpaka ajitambulishe bwana yesu asiwe kitabu cha waibrania sura kumi namoja mstari wa hamoj nikuonyeshe jambo pale litakusaidia na kupa mifano hapa warahabu rahabu aliwezaje kuwatambua wale wapelelezi waliokuja nyumbani kwake kwamba hawa ndio waliobeba wahibrania 11 inatuambia hapa inasema hivi kwa imani rahabu yule kahaba hakuangamia pamoja na hawa walioasi kwa kuwa aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani angalia vizuri waimani rahabu yule kahaba hakuangamia pamoja na hao waliowazi kwa kuwa aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani maana yake alitumia amani kama kigezo kuwakaribisha wapelelezi <coughs> bwana yesu asiwe aliwakaribisha wapelelezi kwa amani maana yake alitumia amani moyoni mwake kuamua kwamba hawa ni sahihi amani ilifanya afungue kuwakaribisha biblia inasema amani inafanya kazi na imani biblia nasema mkiwa na imani katika yeye iweni na amani imani inafanya kazi na amani lakini kumbuka pia yesu alipokuwa anazungumza na, na wanafunzi wake kwenye kile kitabu cha luka sura ya kumi mstari wa tano na wasita walipokuwa wanaenda kwenye huduma aliwaambiaje popote mtakapoingia semeni kwanza maneno haya amani iwemo nyumbani humu hiyo ni luka k mstari wa tano na wasita watu wengi sana a wajajiwa kile alichokuwa nazungumza anasema mkiingia kwenye nyumba yoyote semeni kwanza amani iwemo nyumbani humu hiyo ni luka kumi mstari wa tano na wasita amani iweni nyumbani alafu anasema hivi kama yuko mwana wa amani amani itawarudia bwana yesu asifiwe unajua manmana yake nanyee mtapata amani kwa hiyo alikuwa nawaeleza hawa wapelelezi tungezungumza kwa rugha sasa amani ile ile ambayo itamsaidia rahabu kuwapokea amani hiyo hiyo itawasaidia na nyinyi kujua kwamba ni yupi pale mjini wa kwenda kwake maana walikuwa wengi tunaenda sawasawa bibilia haituonyeshi jinsi ambavyo ao wapelelezi waliongozwa kuingia pale ndani lakini ukisoma vizuri utaelewa ya kwamba amani ilikuweko pale kwa ajili ya kuwasaidia na ndio maana na wewe lazima we mwangalifu sana mtu mungu akimtuma kwako sio swala la kumtazama kwa jinsi ya nje tazama ndani yako kwa sababu mungu haangalii kwa jinsi ya nje mungu anaangalia kwa jinsi ya ndani na jinsi atakavyokuwa anaangalia kwa jinsi ya ndani atakupa na wewe kuangalia kwa jinsi ya ndani atakufungulia macho ya ndani ili yale macho ya ndani yaweze kukusaidia uweze kujua tunaenda sawasawa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe haelujaaeua cheki moyoni mwako kama mtu anakuja na aanakwambia mungu kanisemesha mungu kanisemesha si swala la kutishika kitu alichosema cheki moyoni mwako anaweza kuwa mungu amemsemesha lakini neno hilo sio la kwako kwa kwa. aljaribu kupeleka mahali pengine labda hakujua kaliteremsha kwako kwa kwa. akifikiria amefikisha safari aliyokuwa natakiwa na a unalipokea wakati moyoni mwako unasikia kukosa amani kama unasikia kukosa mani, biblia kabisa. amani amani biblia kabisa ya kristo iamue iyamue moyonimwa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe aeuaeua hiyo inakusaidia hata kwa kwao ambaye mungu anakuletea unapata miariko minne mitano sita saba ya kwenda kuhubiri hakuna mahali popote kwenye bibilia panaposema mwaka sege januari tarehe saba utahubiri arusha hamna lakini lazima niwe na uhakika kwamba mungu amenisemesha nisemesha niwe arusha tarehe hizi ili niteremshe kile mungu anachotaka niteremshe ungeniuliza mimi kwa ajili ya siku ya leo ningetaka kusema kitu kingine lakini mungu akanizuia akasema nina ajenda kwa ajili ya siku ya leo achiria hiki kitu na ni kazi yangu kutii inamaanisha lazima ndani yangu nisikie jambo moja wapo atakalonipa la kunisaidia kutumia ni amani yake manaake ni kwamba nikitaka kuchukua ujumbe mwingine gafula ndani ninakosa amani nikitaka kwenda mkoa mwingine gafula ninakosa amani nikitaka kuamua kwenda mahali pengine ninasikia kukosa amani maanaake mungu anasema don't go huko sio kwako hutaki kwenda sio kwamba hataki wasikia ujumbe lakini una ujumbe ambao anataka uteremshiwe arusha kwa hiyo unatakiwa uwe arusha ili kuteremsha bwana yesu asifiwe heua lakini angalia mfano mwingine wa ibrahimu kwenye kile kitabu cha mwanzo sura ya kumi na nne mstari wa kumi na saba mpaka wa ishirini na tatu mwanzo kumi na nne mstari wa kumi na saba mpaka wa ishirini na tatu kuna habari za ibrahimu akitoka kupigana kumsaidia ndugu yake lutu alipokuwa ameshambuliwa akaenda kumsaidia akapigana vile vita akashinda akamrudisha ndugu yake na vile vitu wakati anarudi ndipo alipopata ufunuo wa kutoa fungula kumi akawa amebeba fungu la kumi sasa biblia anasema akatokea melkizedeki na hapo hapo akatokea mfalme wa sodoma kasome biblia yako melkizedeki haji akizungumza na kitu chochote kwanza amekuja ameshika mkono mmoja mkata na mkono mwingine divai na saa hiyo na huyu ndugu anayo fungu la kumi wakati amesimama mbele ya melkizedek mfalme wa sodoma naye akatokea cheki alichomwambie nipe hao watu wechukua mbali aliingilia mmoja kwa moja kutaka kuvuruga utoaji wa sadaka wa ibrahimu na fungu la kumi kasoma biblia hako halikurudishii hela kwa usiji ukatoa fungu la kumi ukategemea mungu atakupa hela ukitoa fungu la kumi mungu anakupa wazo la kukufanikisha kwenye msimu ulioko mbele yako ndiyo maana melkizedek hakuja na hela kupokea fungu la kuu alikuja na mkate na divai divai ni alama na kiwakilishi cha upako wa roho mtakatifu mkate ni uwakilishi wa neno ukiunganisha pamoja unapata ufunuo ufunuove kwa hiyo alipokuwa anamkabidhi vile ni kwamba apate ufunuo wa kupata wazo la kuishi kwenye msimu ulioko mbele yake tunaenda sawasawa sawa. lakini cheki aliyetokea okay. mfalme wasemama akaanza kumvuruga lakini kasome jinsi ibrahimu alivyojibu utaona kabisa ndani yake moyoni mwake alisikia kusita kwa sababu gafula alisikia preshue alisikia kama vile analazimishwa kufanya alichokuwa anatakiwa kufanya ndio maana lazima uwe mwangalifu sana anapokuja mtu na mungu kamtuma kuna kitu fulani ambacho mungu anakifanya ndani ya yule mtu ambaye anapokea ule ujumbe usinyulize ni kwa namna gani kama unafikiri natania kamuulize mfalme wa ninawi sijui kama alienda mbingunia alienda jehanbaadaya hapo ili nachojua mji wake ulipona maana alitubu yona hakutafuta mkutano wa kiroho alikatisha kwenye mji anahubiri mtangamiza siku rbazinazkumtangamizsikuba hakujali ni nl ha, mfalme atasikia au amepita mfalme akapata taarifa cheki kitu mungu alichoweka ndani ya mfalme moyo wake ukawa na utayari haukusikia ndani yake kulazimishwa kutubu alisikia kupokea ule ujumbe kwa hiari ni kama vile moyo wake uliyeyuka alitangaza kila kitu kinafunga mpaka kuku mpaka ng'ombe kila kitu kifunge