La mulher coia, sa só ficha, la mulher coia, só ficha, la mulher coya, sa ficha, La sa la sa ficha, sa jako ja Fu Gua Jezu, jako oh, oh, ja Fu Gua da da Jezu, damu jako Jezu, damu jako ja Fu Gua, damu jako ja Fu Gua, damu jako ja Fu Gua I'm going to the house, I'm going Si fudi nalago, Yesu Narisi Fujilo, Narisi Fujina, Ojina Lako, Narisi Fujina Lako Narisi Fujina Lago, Fuji, Fuji, Yesu. Narisi Fujina e Bodino alla co Fujina alla co Fujina alla co Gesù Litu Curso e Gina alla co Litou, pus, regina, To la La la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la la nakushukuru peke yako sante kwa jina la yesu ambalo umetupa katika gano hili maana ya gano la kale hawakupewa hili ji ni jina lipitalo kila ci sante kwa heshima hii uliotupa kuzaliwa nyakati hizi maana wakina ibrahimu wakina musa wakina yeremia wakina nehemia walitamane sana kuona siku hizi za gano jipyo mungu asante kwa neema hii yaa ja tusaidie tusiipokee neema bure hata tunapoendelea e bwana kujifunza habari za damu yako e mungu tupe masikio ya ndani ambayo yanasikia sauti ya roha mtakatifu anapofundisha e mungu tupe mioyo iliyo na utayari wa kupokea kile kinachotoka kwako e mungu asante kwa sababu ya neno lako ambalo linapotoka na pumzi yako halirudi bure mpaka limekamilisha kile ambacho e bwana umelituma kufanya nami ninaomba kile ambacho unatuma neno yako kufanya ndani ya watoto wako e bwana kikafanyike kabisa na lisirudi hilo neno mpaka limekamilisha mfalme asante kwa uaminifu wako maana ni kipindi kizuri ambacho umeweka bwana kwa kanisa lako katika nchi ya tanzania kwa wakati huu e mungu asante kwa neema ya mafundisho ya namna hii ambayo ni hazina zilizokuwa zimefichwa e mungu nesaa yako umeamua kutupa maana uliahidi ya kwamba utatupa baadhi ya yal ambayo ilikuwa imefichwa na sasa unaitoa e eh, bwana asante kwa roho wako wa hekima na roho wako wa ufunuo anayetutie nuru katika macho yetu ya ndane tupate kujua tumaini la mwito wako bwana jinsi ilivyo na ukuu wa uweza wako bwana ndani yetu sisi tuaminie jinsi ulivyo e eh, mungu uweza ule ambao uliufanya siku ile ulipomfufua mwana wako wa pekee ukamketisha juu sana kuliko falume na enzi na mamlaka na kila jina litajwalo eh, mungu na pamoja naye ukatufufua pamoja naye ukatupausha bwana tukaketi pamoja naye mkono ule wa kuume wa mungu baba mkono wa shirika mkono wa uweza ambako katika mkono wa bwana kumejaa uweza na mali na utajiri na ushindi na mamlaka nasi tunakushukuru maana umetupa hiyo nafasi e bwana tupe macho ya kuona ili tuweze kupokea hii neema ya jabu e mungu asante kwa jioni aleo na watu wote tuseme amen kama unaweza kukaa namboka wakati ninakuletea siku ya pili au mfurulizo wa pili wa somo hili la damu ya yesu somo la jabu sana kichwa cha somo kinasema itumie damu ya yesu ikusaidie tumie damu ya yesu ikusaidie itumie damu ya yesu iusaidie nakukaribisha na, na wewe unayetusikiliza kwa njia ya redio kifungua redio yako jioni ya leo utasikia mafundisho ya semina hii yanaendelea asante kwa wewe ulioungana pamoja nasi mahali ulipo ili nawewe upokee neno hili na ujumbe huu ni ujumbe wa siku ya pili au mfurulizo wa pili wa somo hili tumie damu ya yesu ikusaidie na neno tulilopewa la kutembea nalo ni luka i2 mstari wa ishi luka ishibili mstari wa ishirii biblia inasema kikombe nacho vivyo hivyo baada ya kula akisema kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu inayomwagika kwa jili yenu hebu sema agano jipya neno hili ambalo mungu anatufundisha sio tu kwamba tufahamu habari za damu ya yesu lakini tuifahamu na kuitumia pia kaonia yake kubwa ni kwamba watu wakimaliza semina hii angalau amechukua mambo ya kumsaidia kutumia damu ya yesu aweze kupata baraka zote zilizoko katika agano jipya maana agano jipya ni makubaliano au mapatano au mkataba mpya ambao mungu anaofanya katikati yake na wanadamu lakini kwa sasa unasimama katika damu ya yesu na damu ya yesu ndio ufunguo wako wa kuingia katika hilo agano usipojua namna ya kutumia damu ya yesu vitu vingi sana vilivyoko ndani ya agano huwezi kunufaika navyo na ni ya mtakatifu katika somo hili ni kukusaidia uchukue hatua nyingine zaidi mbele sio tu kwamba uifahamu damu ya yesu lakini pia ijue namna ya kuitumia na iweze kukusaidia mungu asifiwe na nilikwambia na nataka nirudie tena ya kwamba damu ya yesu katika kuitumia biblia imeweka vitu ambavyo unahitaji kuvifahamu maana tutakapoanza kuingia katika undani kimatendo haya maneno yatakuwa yanajirudia hapa na pale kwa utakuwa naelewa yanatoka wapi bibilia inasema wazi kabisa damu ya yesu inaweza kubebwa damu ya yesu inaweza kunyinyizwa damu ya yesu inaweza ikamwagwa unaweza ukanywa damu ya yesu kumbuka mambo yote haya yanafanyika kwa jinsi ya rohoni kwa sababu agano jipya ni agano la rohoni au linaanza rohoni ndio maana unatahiriwa kwa jinsi ya rohoni katika agano jipya sio kwa jinsi ya mwili tunakwenda pamoja kwa lazima ufahamu tunaposema tunabeba damu ya yesu sio kwa jinsi ya mwili ni kwa jinsi ya rohoni tunanyunyiza ni kwa jinsi ya rohoni tunamwaga ni kwa jinsi ya rohoni tunakunywa ni kwa jinsi ya rohoni nini kwa, kwa sababu agano jipya ni agano la rohoni bwana asifiwe. asifiwe na leo nataka nikupe neno lingine la msingi muhimu sana juu ya kuweka imani yako katika damu ya yesu maana tunapoendelea kuweka mambo ya msingi katika kuitumia damu ya yesu swala la kwako kuimarisha imani yako ulionayo katika damu ya yesu ni muhimu sana kwa sababu iliyo rahisi kabisa unakitumia vizuri zaidi kile kitu ambacho unaimani nacho zaidi juo kawaida ya mwanadamu kila kitu ambacho unaimani nacho ndicho unachokitumia zaidi yule mtu ambaye unaimani naye ndio unayemtumia zaidi ndie unayemwamini kumkabidhi vitu vingi ambavyo kikawaid mtu mwingine kwa nini kwa sababu unaimani naye kama unaimani na basi fulani ukati za ilo basi unapanda basi ngin ni utaratibu huku duniani kila mtu ana unaenda dukani dukan nmasinaimani na vyombo hivi kwa nini umekwama huwezijua kuna sababu mbalimbali sasa inapofika kwenye damu ya yesu ni lazima ili uweze kuitumia vizuri zaidi lazima imani yako ipate kuimarika maana kama imani yako juu ya damu ya yesu haijaimarika kuitumia damu ya yesu kwako kwa itakuwa hafifu sana na ni nia ya mungu katika roho mtakatifu ili jioni yaleo imani yako ianze kusogea hatua nyingine juu ya damu ya yesu haleluya fungua kitabu cha warumi sura ya tata sura ya su mstari ule wawarumi sur a 25 anasema kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu wanahesabiwa haki bure kwa neema yake kwa njia ya ukombozi uliyo katika kristo yesu ambaye mungu amekwisha kumuweka awu upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachiria katika ustaimili wa mungu zambi zote zilizotangulia kufanywa nilitaka uone pale lile neno limeandikwa wazi kabisa imani katika damu yake au imani katika damu ya yesu bwana asifiwe bwana asifiwe maana unajua unahitaji kufahamu ili maana kama ni kuibeba katika roho lazima uibebe kwa imani maana si kitu unaona km nikunyuniza lazima hiyo kwa imani kama ni kunywa lazima yo ni kwa imani lazihvyo sakramenti itakuwa ni kitu cha kawaida tu kawaidatu lazima wo kwa imani kama ni kuitumia kwa njia yeyote ile lazima hiyo kwa imani kama unaamini ya kwamba damu ya yesu inatakasa itakutakasa ni lazima iwe kwa imani kusafishwa ni kwa imani kufunguliwa ni kwa imani kukombolewa ni kwa imani tunanunuliwa kwa damu ya yesu kristo damu ya thamani kwa imani lazima kila kitu kikaya kwa imani sasa <coughs> unajua biblia ninayosoma inaniambia wazi kabisa imani inaweza kubadilika biblia inaweka wazi kabisa kwa kadri ya imani ile neno kadri linaweka kipimo maana yake imani inaweza kupimwa ndiyo maana mahali pengine biblia inasema imani hapa imani hapa maana yake ni imani kidogo kuna mwingine aliomba tuongeze imani maana yake imani inaweza kuongezeka kama imani inaweza kuongezeka maana yake inaweza kupungua na biblia imeweka wazi kabisa wakati yesu alipomtazama mtu mmoja akitamka akisema tamka neno tu tamka neno tu na mjakazi wangu atapona yesu akasema sijawahi kuona imani kubwa namna hii inamaanisha imani inaweza ikawa kubwa kama inaweza ikawa kubwa inamaanisha inaweza ikawa ndogo pia na kama anasema sijaona imani namna hiyo maana yake imani inaweza kuonekana oh, imani inaweza kuonekana bwana mahali pengine unaona yesu akigombana na kukemea wale wanafunzi wake akisema aki imani yenu meiweka wapi maana yake unaweza ukaiweka imani ulionayo mahali pasipo stahili naema imani yako wapi maana yake unaweza ukawa na imani lakini ile imani kayumba kwa lazima unaposikia imani katika damu ya yesu lazima ufahamu watu wengi sana kwa mfano ili kuweza kukubalika mbele za mungu kwamba hawana shida wanakubalika sasa wanaweza kakaa mbele za mungu bila shida wanaweza kwenda mbinguni baada ya kufa wanategemea mapokeo ya dini zao wameweka imani kwenye mapokeo ya dini zao kuliko imani katika damu ya yesu na hiyo saa ingile najua inakua shida saa kwenye nikueleze kitu dini inaweza ikakupa kibali cha namna ya kwambia kwamba hakuna shida inaweza hata ikasema amani amani lakini nakwambia lazima ujifunze kwenda kwenye maandiko peke yako ili uweze kufahamu kwa sababu kama usipoweza kufahamu ukaishia tu mahali dini yako inasema ninakwambia unakuherekea sio kuzuri sa kwa sababu dini haiwezi haiwezikakufikisha mahali msalaba unakufikisha dini haiwezi mahali yesu atakufikisha dini haiwezi awezikufikisha mahali damu ya yesu inaweza nawezakufikisha ninakwambia dini haiwezi aiwezikakuvusha yrdan ni lazima iwe damu ya yesu kuvushayrdanu oh, dini inawezi kawa kibao ikakuelekeza yesu alipo lakini haina namna ambavyo itamlazimisha yesu kuingia ndani ya moyo wako lazima ufahamu mahali ambapo dini iko dini sio mlango wa kwenda mbinguni dini ni kibao cha kuonyesha mlango uliko lazima ufahamu tofauti yake ili usijua ukaishia hapo maana watu wengine wanafika namna namnaa lakini kama ningekuwa na shida si mchungaji angesema nani amekwambia mchungaji anajua siri zako zote maandiko anatuambia wazi kwenye wa ibania mj ule mstari wa kwanza anasema imani ni kuwa na uhakika ya mambo ya tarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana anasema imani anaeleza maana ya imani kwenye waibani mstariwa kwanza imani ni kuwa na uhakika lile neno ni linakupa uhakika sasa lile neno ni ndilo linaloweka wakati wa imani imani haiwezi kuwa kesho na imani haiwezi kuwa jana imani lazima iwe sasa sasakila si, siku oh, nirudie tena itakusaidia maana ule mstari umeandika wazi kabisa kuwa na uhakika wa mambo yataraji wayo ni bayana wa mambo ya mambo yasiyoonekana lile neno ni lazima likamate sawasawa likikupiga chenga imani kwako kwa itakuwa tagu maana lile neno ndilo linalotupa wakati imani haiwezi kuwa jana biblia imeandika wazi kabisa kile ulichotarajia kikishafika imani haina kazi inapofika kitu cha kesho imani haishughuliki na kitu cha kesho tumaini inashughulika na kitu cha kesho imani ni haisemi ilikuwa haisemi itakuwa imani ni kwa lazima ufahamu kabisa kama ni kitu unachokitarajia kesho kesho kutwa mwaka ujao imani inakufanya uwe na uhakika nacho sasa ndicho kitu ambacho kilikuwa kinatokea hapa ukisikia shuhuda za watu asema niliondoka hapa ninaumwa bado nina shida hii lakini ndani yangu nilikuwa na uhakika ya kwamba nimepona nje alikuwa bado ana shida lakini ndani ya moyo wake alikuwa na uhakika ya kwamba amepona kitu gani kimetokea amepokea neno akapokea imani ndani yake kwa nini biblia inasema kwenye kitabu cha warumi sura ya kumi mstari wa kumi na saba basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo o oh, bwana asifiwe bwana asifiwe sasa tunapozungumza juu ya imani katika damu ya yesu maana yake ni kuwa na uhakika sasa juu ya mambo ya tarajiwayo nani bayana bayana maana yake wazi ya mambo yasiyoonekana yale yaliyosemwa na neno la mungu juu ya damu ya yesu ni kuwa na uhakika nayo sasa kwa lugha nyepesi naweza leka kuambia kuwa na imani katika damu ya yesu ni kuamini ya kuwa kila kitu kilichosemwa juu ya damu ya yesu kwenye biblia ndivyo kilivyo na ndivyo kitakavyokuwa ni lugha nyepesi kabisa <laughs> ndivyo kilivyo na ndivyo kitakavyokuwa ndani ya imani hakuna tashwishi hakuna wasiwasi hakuna hofu palipo na hofu imani haiko palipo na wasiwasi imani haiko palipo na tashwshi kwenye kusitasita imani haiko ikishaingia imani kusita sita kunaondoka wasiwasi una hama hofu inaondoka oh, lakini kitabu cha yakobo sura ya pili mstari wa yaobo inatueleza jambo lingine zuri sana kama vile mwili pasipo roho umekufa vivyo hivyo na imani pasipo matendo imekufa nafsini wake ndivyo bibilia inasema analinganisha hali ya imani na hali ya mwanadamu anasema kama mwili usipokuwa na roho ndani yake umekufa vivyo hivyo na imani isipokuwa na matendo imekufa kwa hiyo imani ni mwili wa nje matendo ni roho ya imani imani pasipo matendo imekufa na mwili pasipo roho imekufa sasa anazungumza jambo la jabu sana hapa naambalo mi nataka nikuunganishe katika somo hili sunaab utachukua hatua leo ujawai kuona maishani mwako maana yake ni hii kama una imani lakini ile imani haijaambatana na matendo maana yake ni na kama vile hukuwa na imani maana yake imekufa na kitu kilichokufa na wao unafahamu kazi yake kinazikwa kwa hiyo imani yoyote isiyokuwa na matendo haina faida yoyote kwa lugha nyingine unisikilize tusaidie kama chanzo cha imani ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo lile neno unalolisikia au kusoma juu ya damu ya yesu lazima linaambatana na maagizo yatakaokusaidia uweke kwenye matendo unachoagizwa na nisikia nachosema inasikia upako wa kufundisha najua itakusaidia hii kama imani chanzo chake ni kusikia na kusikia uja kwa neno la kristo tunapozungumza juu ya imani ya katika damu ya yesu maana yake lazima kuwa na neno utakalolisikia au utakaolisoma juu ya damu ya yesu na kwa sababu imani pasipo matendo imekufa mungu hawezi kukupa neno lolote ahadi yoyote ambayo haina kipengele kinachokufanya wewe uweke imani yako katika matendo la imani haitakuwa na kazi kwa mantiki hiyo au kwa lugha namna hiyo siku zote unaposoma sentensi usiangalie tu lile eneo mungu aliloahidi kufanya angalia eneo na wewe uliloambiwa ufanye ili ahadi iweze kutimia kwa sababu imani yako ambayo sasa inakupa uhakika ya mambo watarajiwayo itakusukuma kutekeleza kila ambacho umeambiwa utekereziu oh, oh, unisikilize itakusaidia usitegemea matokeo yoyote katika neno ambalo mungu amelisema juu ya damu yake au neno lingine lolote kama usipoweka ilo neno katika matendo ukitegemea takusaidia aliweatagombana nantauk walewatu wanaoombaautakasiraikuambiajfunzuaishht ieno unalosikia na matendo yanaoambatana naye nakwambia siku zote utaona mungu akidhihirisha neno lake utaona mungu neno lake kwa sababu ndivyo na sabau sihitaji kumtetea unajua unaweza ukamtetea marehemu lakini ambaye yuko haya unajua uhitaji kumtetea yeye yeah, anakuwepo peke yake ajitetee oh, haleluya yesu yuko hai bwana hiyo ndiyo starehe ya kusema habari zake yuko hai huhitaji kumtetea unajua anakwweko mwenyewe kama vile alivyokuwa kwa wale wanafunzi bibilia anasema hawa wakatoka kote kote wakitenda kazi za kulihubiri neno bwana akilithibitisha lile neno walilolisema kwa ishara na miujiza lililofuatana na neno sio lililofuatana na watumishi lililofuatana na neno kwaiyo mungu wa haangalii watumishi kwanza anaangalia neno ambalo watu wanabeba kwa haijarishi ni mtumishi au sio mtumishi ukibeba neno kama lilivyo ninakuambia uwe na uhakika bwana oh, glory atalisibitisha oa nikupa mfano michache takusaidia fungua kitabu cha kutoka sura ya b kutoka mbili, wa kwanza mpaka wa kumi natatu lakini ntasoma mistari michache alafu nitakueleza habari wale ambao wacha uwasbibilianitasoma mistari mingine waweze kupata picha wa kwanza mpaka w anasema bwana akanena na musa na aruni katika nchi ya misri akawaambia mwezi huu utakuwa mwanza wa miezi weu utakuwa ni mwezi wa kwanza wa mwaka kwe semeni na mkutano wote wa israeli waisraelb siku ya kumi ya mwezi huu kila mtu atatwaa mwanakondoo kwa hesabu ya nyumba ya baba zao mwanakondoo kwa watu wa nyumba moja na ikiwa watu wa nyumba ni wachache kwa mwanakondoo basi yeye na jirani yake aliye karibu na nyumba yake na watwae mwanakondoo moja kwa kadri ya hesabu ya watu kwa kadri ya ulaji wa kila mtu ndivyo mtakaofanya hesabu yenu kwa yule mwanakondoo mwanakondoo wenu atakuwa hana ila mume wa mwaka mmoja mtamtwaa katika kondoo au katika mbuzi naye mtamweka hata siku ya kumi na nne ya mwezi ule ule na kusanyiko lote la mkutano wa israeli watamchinja jioni nao watatwaa baadhi ya damu yake na kuitia katika miimo miwili na katika kizingiti cha juu katika zile nyumba watakazomla ule mstari wa 1nb pale chini na 13 anasema maana nitapita kati ya nchi ya misri usiku huo nami nitawapiga wazaliwa wa kwanza wote katika siku katika nchi ya misri na mwanadamu na, mwana na nyama nami nitafanya hukumu juu ya miungu yote ya misri mimi bwana na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba mtakazokwama nami nitakapoiona ile damu nitapita juu yenu lisiwapate pigo lolote likawaharibu nitakapoipiga nchi ya misri bwana asifiwe kumbuka tunajifunza habari za imani katika damu ya yesu na nnimekwambia imani huja kwa kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo kwa lazima kuwe na neno litamkwe ili imani iweze kuja kwako lakini ili imani iweze kukuzalia kitu lazima uweke kwenye matendo sehemu ya maagizo uliopewa ulio kwenye ile ahadi kwa sababu ukifanya ndipo lile lililoahidiwa linatekelezwa kwa sababu lazima aweko anayeahidi na aweko yule anayeahidiwa bwana asifiwe wasomaji wa bibilia wanafahamu ya kwamba hawa watu walifanya kama walivyoambiwa na nguvu ya mungu ikawafunika kwa hiyo wazaliwa wa kwanza wa wmisri wakafa na wa mnyama lakini wale waliokuwa chini ya zile nyumba za wana wa israeli waliokuwa wamepewa yale maagizo aw sasa nguvu katika ile damu ya mbuzi au damu ya kondoo ya kulinda wale watu na nyumba zao na mali zao ilitok ndio tuweze twende pamoja hapa maana ukijua siri hii utajua nguvu za damu ya yesu zinatoka maana na ukijua ya kwamba damu ya yesu ni bora kuliko ya kondona ya mbuzi na baado wakati huo mungu akaheshimu kiasi ambacho ikalinda ninakuambia utashangaa kwee na ndio maana shetani anapata shida sana anajaribu kuiga kweli kweli anawaambia watu wachinge hizi wachinge hizi waweke ulinzi kule kwa sababu gani kwa sababu unajua hakuna namna ambavyo anaweza akaipata damu ya yesu na akaishika bila kungua kwao lazima wakamate watu wengine tu wa, wa, waige waige tu sasa kama iko damu ya yesu usitafute damu ya mbuzi oh, aelua katika agano jipya uhitaji damu ya mbuzi kwa sababu mungu hahitaji tena damu ya mbuzi ua sikiliza ile damu ilikuwa na nguvu kwa sababu walitii lile neno waliloambiwa mungu alikowekwa akaahidi lakini pia walitii lile neno waliloambiwa na walipotii lile neno waliloambiwa ikatokea kama walivyoahidiwa sasa uni sikiliza itakusaidia maana usiju kafikiri kilikuwa kitu rahisi wale wana, wana waisraeli walikuwa utumwani bado na lazima walikuwa wanazungukwa na wamisri kila wakati na walipewa yale maagizo na musa katikati kati ya mapambano makale mabishano ya farao hataki wale watu watoke na walikuwa wanaongezewa mateso kila siku lakini wakapewa yale maagizo na alikua maagiz io arahisi wnno kasome walipewa siku ya kuchinja na wakaambiwa lazima awe ni wa mwaka mmoja sasa kama ni wa mwaka mmoja lazima walikuwa wanapita kwenye maboma mbalimbali kuuliza unambuzi unagondoa nao umri gani saa, sinana, asuma, una kondon, umri gani nalusu, una kondon, umri gani sasa miezi na na anaenda anaenda kwa kwa una una mbuzi mbuzi ni ni ni naye naye ana ana mwaka mmoja nusu mahali pengine mapacha asuma, mapacha sema afadhali alikuwa anatafuta hii inawezekana inawezekana kabisa kabisa wale watu kwa watumwa hapa kuomba maana watumwa somaa kufikiri wale watu waliokuwa wanaona wale wayahudi wa wakitafuta mbuzi za namna fulani au kondo za namna fulani tu na kuwapeleka anasema lazima asiwe na ila yoyote maana yake lazima ukimpa yule mbuzi kununua anamcheki kila eneo ana cheki masikio yake ana cheki kwenye tumbo lake ana cheki kwenye miguu yake akikuta tu kasoro kidogo anasema afa wakachinja wakachukua ile damu halafu wakaanza kupaka kwenye mima ya milango wakapaka na kwenye kizingiti minataka nikuambia lazima wamisiri wako waliowaona wakifanya hicho kitu lakini hawakuelewa lazima walikuweko wakawacheka lazima tu walikuweko awakuelewa na wengine walicheka kabisa kama vile ambavyo unajua tukizungumza habari za damu ya ye yesu sasa hivi watu wengine wanaweza wakacheka na watu wengine awawezi kuelewa kwa nini unajua ni lazima iwe ni sehemu ya agano lazima iwe ni sehemu ya makubaliano mapatano mtu ambaye yuko nje ya hayo mapatano haelewi mapatano yametoka wapi hawezi kuelewa vitu tunavyofanya bwana anaweza akatuona tumekuwa wapuzi anaweza akatuona tumechanganyikiwa akire lakini tunajua kilichoko kwenye agano jipya oh, mungu akituambia tufanye kitu hata dunia nzima ikicheka wacha icheke lakini nakwambia itakuta tumevuka ng'ambo ya yordan na bado wamebaki jangwani yeah. oh, yeah. lazima ufahamu hicho kitu nguvu ilipatikana pale waliposikia lile neno imani ikaja imani ilipokuja wakaamua kuweka kwenye matendo walichoambiwa walipoweka kwenye matendo walichoambiwa ndipo mungu alipopita pale usiku akaona ile damu akavuka otuk oh, sasa unisikilize jambo la ajabu sana ule mstari wa kumi na mbili afadhai nirudia anasema maana nitapita kati ya nchi ya misri usiku huo nami nitawapiga wazalia wa kwanza wote katika nchi ya misri na mwanadamu na, na, na wa mnyama nami nitafanya hukumu juu ya miungu yote ya misri mimi ndimi bwana nataka kile kipengele ukitazame tena anasema nami nitafanya hukumu juu ya miungu yote ya misiri mimi ndimi bwana nami nitafanya hukumu juu ya miungu yote ya misiri mimi ndimi bwana maana yake unapotumia kwa mfano damu ya yesu sio tu kwamba unajilinda lakini mchau yoyote mtu yoyote atakayekuja kwako kwa usiku atahukumiwa na mungu oh ndio maana unajua shetani apendi usikeki kitu maana unaposema damu ya yesu ifunike huyu mtoto ninakwambia mtu akimgusa kitu anatafuta maana mungu atashughulikia yule mtu atashughulikia na mungu aliye nyuma yake ndivo ilivyoandikwa kama alishughulikia alipoona damu ya kondoo na mbuzi si saidi sana akiona damu ya yeso juu ya nyumba yako juu ya mali yako juu ya kazi yako juu ya mume wako juu ya watoto mama wako mama inawezekana mume wako anasubuliwa na wanawake nakwambia mfunike mume wako asubuhi kwa damu ya yesu oh, ninakwambia yule mwanamke anayemfuatilia asubili atashughulikiwa yeye pamoja na kule alikwenda kutafuta dawa za kushika mume wako wote watashughulikiwa pamoja ndipo watajua mungu anaishi katika nchi lakini lazima utumie ile damu <laughs> oh, glory to god hii ni siri ya ajabu sana akafuatilia maandiko uone so tu kwamba mungu alishughulikia wamisri alishughulikia na miungu yao maana maanandi iiwa inawasukuma mungu munuasema nikishughulikia tu wamisi nisiposhughulikia hii miungu sijammaliza ugomi maana hawa watu hawagombani na nyinyi kwa akili zao wenyewe yako mapepo yako mawazo ziko roho za uchawi ziko roho za wivu za kijicho zilizoko nyuma ya matendo wanayofanya kijicho walichonacho sasa nitashughulikia mpaka chanzo cha ugomi ndio maana ni muhimu sana uchia kutumia hii damu bwana watumia hii damu halafu mtu akuchokoze uhitaji kugombana naye maana mungu atashughulika naye ndio maana ukisema damu ya yesu ifunike nyumba hii unajua kinachotokea katika ulimwengu wa waroho malaika wanakuja wanafanya kituo eusema kituo unajua maana ya kituo maana yake safari imeisha walikuwa wanapita na safari yao wakasikia usiku kabla ya ya unasema damu yesu ifunike tunapiga kwa nini tuapiga kitwanaulizhu ametamka damu ya yesu tuna maagizo kutoka mbinguu ya kwamba damu ya yesu kitama tunaweka ukuta wa oh, ukiingia kwenye gari ukisema damu ya yesu ifunike hii gari hi nikueleze kitu haijarishi walioko ndani ya gari wana dhambi namna gani wwe ni bora zaidi kuliko wao wow. oh, Oh, glory to lazima mfahamu neno hili ninachau sana unechia wanaenda kwenye maandiko wale waliokuwa ndani ya ile nyumba haikujarisha hali gani mungu alikuwa anaangalia oh, glory to na angalia nikupe mfano mwingine mnamkumbuka dada mmoja anaitwa anaitwarahab kwenye kile kitabu cha yoshua si mnamkumbuka mnamkumbukaii na darasa uzuri e wasomaji wa biblia wanafahamu kama jasoma biblia unahitaji kusoma kitabu cha yoshua sura ya pili na sura ya sita ile sura ya pili mstari wa kmoj mpaka 1 takupa picha na yoshua sura ya sita mstari wa b mpaka 25 takupa ni mambo ya yajau sana yaofanyika wapelelezi walikuwa wametumwa kwenda kupeleleza yeriko ule ukuta ulivokuwa mkubwa ili ilijoshua wapate mbinu ya kushughulikia ule mji wale waperelezi walipokuwa wametumwa wameenda kwenye ule mji ni kitu cha ikit mtakatifu akaenda kuwaongoza waende wafikie nyumba ya kahaba kahaba hebu sema haya mambo ni ya mtakatifu anakupeleka kwenye mji ana nyumbani kwa kahaba ndio mwenyeji wao watumishi wengi saa hii watakemea na wapenda wengi wakiamka asubuhi wakikukuta huko nakwambia wataomba na kufunga fulani amekengeuka ni tumemkuta nyumbani kwa kahaba hawa ndugu walienda nyumbani kwa kahaba na ntakueleza ni kwa nini kwa sababu huyu kahaba pamoja na kwamba alikuwa kahaba alikuwa anamtafuta mungu alikuwa kwenye laini ya ukoo wa mungu lakini maisha huku yamemvuruga mpaka amekuwa amekwakahaba biblia inatuambia wazi kabisa alikuwa anafuatilia mambo ya wana wa israeli pamoja na kwamba yeye alikuwa sio mwisraeli maana walipofika wanamueleza akasema najua ya kwamba mmepewa hii nchi ya kwetu alijua wana. ana- anasema ninajua ya kwamba nchi mmepewa na sisi hatuna namna ambavo tunaweza tukashindana na nguvu zilizoko kwa mungu wetu kumbuka huyu ni kahaba anazungumza mambo ya biblia habari za ahadi za mungu kwa wayahudi ambazo hazilikuwa azihusiani na yeye wala haendaji kanisani wala aendagi hekaruni labda umwoni hata akisoma biblia lakini kuna namna fulani ndani yake alikuwa namtafuta mungu akaanza kuchimba habari za mungu aliye ha ndio maananataka nikutie moyo inawezekana ni kahaba inawezekana ni malaya au ni mlevi sana ninakwambia usikate tamaa kusikiliza neno la mungu usikate tamaa kwenda kanisani hata kama wengine wote wanaona kinyaa ukisogea kwenye ile benchi wakihama kaa peke yako kwenye hiyo fomu lakini kaa hapo usiondoke maana ukombozi umekaribia kwa ajili yako h mungu ataheshimu kiu ulio nayo ndicho kilichomfanya akapeleka watumishi wake pale maana alijua hapo ndio mahali salama kwa hiyo watu walipopata habari maana unajua nyumba ya kaaba kila mtu anaona walipoingia watu sio wa kawaida habari zikapita mjini wameingia watu sio wa kawaida pa askari wakaenda kuwafuata alipopata habari namna hiyo akawaficha darili sema darili maakupiga picha watumishi wa mungu wako arili <laughs> oh, ilipofika usiku sema usiku akawafuata darili uwe mwei kufikiri kaaba anawafuata watumishi darili usiku e, sema usiku usema <laughs> oh, usikuaeluya lakini kule ndiko yalitukea mazungumzo yajabu sa akitaka neno la ishara kwao Mamma, le penne Gesù Uri, mi fiocco, roo, yanku, roo, yanku, guaranadi, i cui piedi, gigi, roo, roo, gigi, roo, roo, roo, roo, roo, roo, roo, roo, roo, roo, jí sí wéwé jí sí wéwé. E chi si deve essere un'unica cosa, e chi si si deve essere un'unica cosa, e chi anasema abari za raha jinsi ambavyo mungu alimtumia na akiwa na wale wapelelezi kule ndani kabla ya kuondoka akawaambia nataka nipe ishara na alama ya uwanifu ya kwamba nimewaficha mkupata shida hii ninaomba mnihakikishie a kwamba mtakapokuja kuchukua mjiu maana najua mtakuja mtali hifadhi mii haya lakini yule dada hakuwa mcholewa pamoja na kwamba ndugu zake inawezekana walikuwa hawampendi kwa sababu ya maisha aliyokuwa nayo lakini nafasi aliyopata ya baba yake hakupata nafasi aliyopata ya mama yake hakupata ya mukana watumishi wa mungu aweze kusema mahali ambapo anajua maombi hayo kwa mungu baba yake hakuwa hiyo nafasi mama akuwa hiyo nafasi akasema kwa hiyo ninaomba mimi pamoja na baba yangu pamoja na mama yangu na jamaa ya kwangu na mali zote tulizo nazo naomba mnipe ishara ya uaminifu ya kwamba mtakapochukua umji mtakuhifadhi tuwe hayi kumbuka agano nimapatana wale watu wakateremshwa kwenye kamba birishani wakatoka bila kusema kitu walipofika pale chini biblia inasema chukua kamba hii nyekuu waliwaca kamba hii chukua kamba hii nyekuu isema nyekusasa msi ju ilinajaribu kufuatlia kama ilio kamba, kamba walioteremkia palesi maana waliteremkia kwenye kamba lakini wakati wanaondoka inaonekana walikuwa na kamba mkono wanamwambia chukua kamba hii nyekuru ifunge kwenye dirisha iwe lama kwa sababu tutakapokuja ingawa tunafahamu ya kwamba nyumba yako iko hapa lakini hatutaangalia nyumba yako tutaangalia kamba nyekuru usipoweka kamba nyekundu haijarishi umetusaidia kiasi gani utaangamia haijarishi unasaidia mikutano unatoa kiasihi natoa daijarishi lazima kuwe na kamba nyekunu kwenye maisha ya lazima damu ya yesu ifanye kazi kama wengine wengiaiarihi umesaidia watumishi watumishikas maanae mama alisaidia watumishi akasema wala hatuna shida mkataba wetu makubaliano ni kwamba tutakuja tukusaidia lakini kamba nyeku na kamba nyakum, ni ishara ya damu kwa kwaule daibsema akafunga kamba nyekundu dirishadi kabla hata wajaja minakwambia lazima kuna wenzake wengine walioona kamba nyekundu inaning'inia kwenye l dirisha la kaab na kwa sababu alijuaaaliamechanganikiwa labda wanafikiri kuna mtu mmoja labda ni mume wa mtu ameshinda kupitia mlango wa kawaida katrakia drisha au kuna mume wa mtu atakaye kua naogopa kupita mlango wa mbele atapitia dirishad amemfungia kamba lazima waliwaza kwa namna maana ile namnafumanaliinaonekana naniwezekano walimcheka lakini alichuo kichwa nacosubili umaemsikiri heshima ambayo kahaba anapoteza kwa ndugu zake na jamaa zake lakini mara hii kwa saamu hii nakwambia alipata heshima maana alienda kugonga injini kwa baba yake kwamba baba nimekutana na yule ambaye anasema anaweza kutusaidia wote kutu. kupona kwako ni nyumbani kwangu na utapona kwa sababu kuja nyumbani kwangu lakini kwa sababu nyumbani kwangu nimefunga kama nyekundulua oh, Yoyo kwa mama njiri njiri yoyo kwa kwa njia ndugu zake sikiliza sio tu kama mtapona pekenu. lakini lakini mkitaka kupona sijui y- ile nyumba ya kahaba kahaba ilikuwa kubwa kiasi gani baba na na mama wakahamisha mizigo mizigo yao yote jamaa zote wanaenda nyumbani lazima kub ka ndgu zak bz tna ekee iializnkitunm yliwb nma wakasha na naiwan m n i biuan lakini wao walikuwa na sili ajabu sana pale bwana kitu cha ajabu sana waliingia baba na mama na ndugu na mali zao wakajibana kwenye ile nyumba yule kaaba anasema nimegundua siri bwana nimefuatilia maandiko nimesoma historia ya mungu wa dunia hii ya kwamba umji umepewa wayahudi hata tukipigana namna gani watachukua tu sasa nimepata namna ya kuvuka kamba nyekuhauaa sikiliza nguvu iliyotoka kwenye kamba nyekundu ya kumlinda ilikuwa nini maan wayahudi wa, wa walipokuja wakavamia wakaaribu ule ukuta nilikuwa anasoma ushuhuda wa mtu mmoja kule marekani ambaye alitokewa na malaika ambaye alimtokea osha sikuili akiwa kwenye ule mji wayeriku namna hii wanasomaji wabibilia wanafahamu kuna malaika mmoja akamwambia mimi ni amirijeshwa wa yule malaika alimtokea tumishi mmojawa mungu kule marekani alipojitambulisha namna o akasema segoja nikuulize vizuri habari za zairikwa hebu niambie mipango ilikoaci yule malaika akasema bwana sisi tulikuwa tumetumwa tuweze kutembea pamoja na yoshwa na jesh ake lakini kama atafuata maagizo na ndiyo maana yule malaika aliposimama mbele yosho. Yosho, halipo, ya yoshwa yoshwa alikuwa anatengeneza plani ya kwake hakumuuliza mungu nitashindaje huyu mchi anatengeneza plani ya kwake alipokuwa anatengeneza plani ya kwake malaika walijua hawana namna watasimama upande wake hawana namna watamsaidia ndio maana atasimama mbele yake mbele ya yoshua na yoshua alijua huyu mtu haiko upande wangu na wala haiko upande wa duu ndio maana yoshua aliuliza alo we upande upandeuki maana alijua sio askari wa dunia hii ni askari ambayo ametoka sehemu zingine lakini hayuko upande wangu wala uko upande wa du akaulizwa wewe uko upande gani sasa kikawaida walikotoka alitakiwa seme niko upande wako lakini kwa sababu yosha alikuwa anataka kuchukua mpango sio wamungu yula amirijeshi akasema siko upande wako siko upande wa du niko upande wa bwana vua viatu vyako maana yake vua mpango wako vua makusudi makusudiao vua unachowaza maana sio cha bwana mahali unaposimama ni patakatifu ili nikupe mbinu ya kuweza kutawala na kuvuka unji wa u mji wa iriko ush yoshua akapomoka kiusouso akavua macho yake inaonekana alikuwa na miwani au darobini alafu najua akasujud akavua viatu vyake ndipo akapewa ile plani ya kuzunguka uwenchi wakiwa wamenyamaza ili wabishi wote wanyamazi maana saa ingine mungu anakoreza kufanya vitu wapendwa wote wanapisha maana hawaelewi sikiliza mambo mengine ya mungu hayaeleweki yanaenda kwa imani oh, haleluya unajua yule maraika akasema katika ile kamba nyekundo walipelekwa malaika special kuzunguka ile nyumba kwenye ile kamba nyekundu maana ule mji ulikuwa na ukuta mpana kiasi ambacho gari volkswagen ilikuwa inaweza ikapita chi kwa hiyo hakuna namna ambavyo ule ukuta ulisukuma ukaanguka namna hii maana bado wale askari wangeshindwa kuruka yule malaika akasema malaika walikaa juu wanasubiri le tarumbeta ya mwisho ile siku ya, ya saba wakipiga kosauti walipewa amri mtakaposikia hiyo tarumbeta na kelele bonyeza huo ukuta uende mchini kasoro pale kwenye kamba nyekundu oh, kwa hiyo wanajua wakabonyeza ule ukuta namna hiyo ile sehemu ya rahabu ilibaki iwezo sehemu ile ya ukuta kule kwa rahabu kulibakiv yosha akasema sasa tuheshimu yale makubaliano ya nendeni nkamtoa yule mama kule ndani na jamaa yake wakaenda kule ndani wechua wakatoa kila kitu kilichokweka milikuwa nasoma bibilia inasema fedha na dhahabu na kila kitu walichotaka bwana kikawekwa kwenye sanduku la hazina kasoromali za, za rahabu hazikuchukuliwa hata moja kwa nini zimelindwa na kamba nyekundu nyekunduch oh, bibilia anasema akachukuliwa akapewa mahali katikati ya wana wa israeli mpaka leo hebu sema kwa sababu ukienda kwenye jamaa ya yesu ya kuzaliwa drahabu yuko mpaka leo anaheshima yake ni kahada ambayo aliamua kutumia damu ya yesu mgovu ilitoka opa kumlinda na nann hiyo na malaika wasimame upande wa kwake kwa sababu neno ambayo lilikuwa na hadi ya damu kama mungu aliheshimu kamba nyekundu si zaidi sana damu ya asha kaja swali aikuulizsali kitu gani kinafanya yako na mana, na maana pete pete yako yako ya ya harusi harusi kinachofanya maana ni maneno siku ile mnafunga rusi na matendo yanayoambatana maana kama utakiri tuta moja tutaheshimiana nakiima tuta shida utamoja matendo yakaenda tofauti pete pete inakosa kazi maana wengine wanavua hii alama ya ya ni eni Oh, haina nguvu kama umesema tu maneno alafu mibani kwako matengo yako tofautinakukiri maana imani imekufa vile na imekua maana vijana mpaka leo wakitaka wakitaa msichana wanaangalia <laughs> kama mdorwasichan pete kwenye kido anatazama akiona akitazama anasema mke wa mtu na ianaaaaaaanaeamumbe unatafuta vulanausikuna mcasiekeadombiaa lakini aka namna ambavyo ambao utazuia mujizaaeua kitu gani kinabadilisha damu ya mafahari inakosa nguvu katika galo jipya damu ya yesu inakona nguvu ni muse, kwa sababu yaneno la mungu maana neno la mungu ndilo livyosena katika agalo kale kwamba nataa damu ya uzi nataa dam ya mafahari neno iloo ndio iitanguai sadaka ya damu ya mafahari iksema nataka damu ya yesu na damu ya yesu ikitolea mara moja haitolewi haitolewitena imalish kasa ukichacua sini ya namnae ikamsaidia ya kwamba unajua ukisikia namo la mungu nayosema abali damu yesu angalia kipengele ambacho kina sehemu ya yaweye kufanya ekufanya ikico kipengele alafu a mungu kama atathibitisha maana kama alimsaidia musa akathibitisha kwa damu ile yapale ya kwenye mime ya milango unajua una uhalali wako kabisa na kwenda kabisa nyumbani kwako ukifika namna unashikilia mlango namnai unasema ninapaka damu ya yesu ninafunika nyumbai kwa damu ya yesu ipate kulindwa kulindwaa ma kwa nini wale wanawamini zile nguvu zingine wanatafuta ua za nur wanaweka kwenye mima ya mlango kwa sababu mlango siku zote katika katikaaroo ni ishara ya nguvu kwahiyo kama atu ya kitau kushinda anashinda mlango mlangowako wanza walipokuwa wanapigana zamani walikuwa anayewahi anayewahi katika wa wa wa kitu cha shetani shetani mlango mji anakaa anakaa anakaa hapo maana ameshika ya sasa kutumia kwa sababu mapepo pesa yako amanh wala sisumbuke na karatasi yote ambayo imeandikwa alafu wanakwambia uomewekasomekulekakuta wameandikaajia tumafungua bwana zingine dawa wa mashartiunudaa achuca ukifunua sijuuaaluwalichoandika a iioa yingine imeandikwa kufa na na umeweka umetoa hata umesoma shule yako yako namna damu damu ya ya ya yesu yesu unaweza nayo katika kwamba ulichosema ninakwambia maneno i maana kama tunabeba ni kwa maneno maana kama tunaingia patakatifu ni kwa maneno tunasema bwana hey, tunakuja mbele zako kwa damu ya ye yesu maana yake vinywa vyetu vinabeba alafu tunasema tunanunyiza damu ye ya yesu mahali yako maana yake maneno yananyunyisa tunasema tunakunywa kwa imani maana yake ukisema namna ile chochote kile kina ambacho kinafanyika nguvu za mungu zinapita glory oh, glory to god. Glory to god god unajua tu unajuanatamani uiendele kufundisha nasikia upako juu yangu nataka upate hii muhiusa ya kwamba kuongeza imani katika damu ya yesu ni jambo la muhiu ili uweze kuwa na uhuru wa kutumia ni jambo la ukichora damu ya yesu mahali mahalihetaniyak kama unafikiri natania kajaribishe mahali kuna mbwa damu ya yesu yesu kristo wakapiga mradi kama damu ya na hujawepo gage naw mbia mamb ebụbụ ie s n gn na ji pti tu mgbụ na-aga kụrupụka a kụ sụ mgbụ ọsụ mgbụ otụ ahụ we chọ ụratan n esụ wa nwerega maka petea ụha nlụlụju ga ma ọmma