ili tu waweze kutubu ndio maana biblia iko wazi kabisa usitoe sadaka wakati unajisikia umelazimishwa biblia inasema si kwa kulazimishwa lakini kuna watu wengi sana wanapokea watu lakini ndani yako unaona kabisa ni kama vile kuna pese fulani hivi inakulazimisha kwamba huyu bwana ameleta kitu cha kwako kuna presha fulani ambayo unaisikia lakini sasa unasema nitaelewaje nita watanielewaje Niki, nikikataa watanielewaje unatafuta una, una kila aina y sababu kwa nini nakooleza kwa namna hiyo kwa sababu shetani nanaajua kwamba vipindi hivyo hivyo ambavyo vina msimu mpya na ye ndi nataka kupitisha vitu vya kwake na yee atatumia watu na ndio maana biblia imeweka wasi kabisa namna ya kuwatambua watu wa namna hiyo ili tusije tukachukuliwa na roho za udanganyifu maana watatokea wengi bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe nikupe mfano mwingine mnamkumbuka ayubu kwenye kitabu cha ayubu sura ya kumi na sita mstari wa kwanza na wa ayubu kumi na sita mstari wa kwanza na wapili ule wa pili anawaambia wale rafiki zake ninyi mmekuwa marafiki wa fariji wa watabishaji kasome biblia yako wamekuja nyumbani amepata shida amepata msiba amefiwa mifugo yake imekwama mke wake kamwacha wamekuja kumfariji wako watatu wamejibizana wamejibizana mpaka sura ile ya kumi na sita ayubuakawatazama usoni akasema nyinyi kwa kweli ni marafiki lakini ni marafiki wafariji watabishaji maana yake ni kukaa kwenu pamoja na mimi nasikia taabu moyoni unasema unajua mungu ukamtuma huyu mtu kwenye maisha yangu unajisikiaje moyoi kwa sababu kama unasikia tabu sikiliza huko ndani joni kwangu nyini yote na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha jitieni nira yangu nira yangu ni raini na ni nyepesi nami ni mnyenyekevu wa moyo ukitizama ile matayo kumi na moja pale anachozungumza hicho kwenye mstari wa ishirina nane ishirina tisa na helahini anasema jitieni nira yangu nami nitawapa raha nafsi ni mwemu ayubu alikuwa anasema hivi kwa kweli mnanifariji lakini sina raha afadhari msingi ka lakini kwa sababu ndio taratibu tulizo nazo hata lakini ayubu uzalendo limshinda nyinyi moyo ambayo mewai kupata msiba mnaelewa kitu mnachosema si kila anayekuja kukufariji anakupa raha nafsini mwako si kila mtu anakupa pumziko nafsini mwako si kila mtu unasikia kaja kukusaidia kunyenyua mzigo wengine wakija wanakuongezea mzigo wengine wakija unasikia tabu unaanza kuomba kimoyomoyo katika chini mungu wape neema wanyenyuke polepole waage polepole We unafikiri kama huyu ndugu alipata ujasiri wa wakuwambia nyinyi ni marafiki kwa kweli lakini ni wafariji watabishaji kama angepewa kuamba unafikiri angemwambiaje mungu nakushukuru sana umenipa marafiki lakini kwa sasa ninaomba waondoe kidogo kwa sababu kwa kweli ni watabishaji ni unafikiri mungu angefanyaje angemjibu kwa nini aii akleza kitucha namnaska moyoni wanapokuja watu wa namna hiyo kwenye msimu mpya aijalishi ni msimu wa namna gani mungu akiwaleta neno lao halitakuwa na taabu ndani yako kuna namna fulani mungu atatengeneza haijarishi hata kama kwa jinsi ya nje linakaonekana ni gumu kiasi gani likiingia ndani yako linakutengenezea kitu fulani unajua kabisa pamoja na kwamba neno gumu lakini mungu amesema pamoja na kwamba neno gumu nimelipokea ndani ya moyo wangu pamoja na kwamba ni neno gumu unajua kabisa ndani ya moyo wako kuna namna fulani moyo wa yule aliyekuja na moyo wa kwako vinakutana mahali, mahali ambapo panaitwa ndani ya kristo bwana yesu asifiwe lakiniata baada ya muda ch kama ukienda kwenye maandiko maandikoakasoma habari za Ayugu, uta, za ibrahimu utaona kitu alichomwambia mfalme wa sodoma akasema nimemwinulia mkononbaunanazina iageat kama mtu amekuja kwenye maisha yako na humuoni mungu cheki kama huoni akihuisha hali yako ya kiroho cheki kama hali yako ya maombi inapungua cheki kama kiu ya kuona mungu anakufanikisha unamwona mungu cheki na si watu wengi sana wana cheki wengi wanafurahitu wakibarikiwa si kila baraka iko ndani ya gano ishi maili alibarikiwa nje yagano isaka alibarikiwa ndani ya gano wewe ni mtu wa gano baraka zako ziko ndani ya gano si kila baraka mungu anaileta saa hiyo kwa ajili ya kukusaidia cheki vizuri inawezekana zingine mungu analeta kwa sababu ibrahimu kaomba kwa ajili yako lakini haikuwa kwenye ratiba ya mungu ya isaka ibrahimu akuomba ilikuwa kwenye pakeji yake ishimaili aliombewa inawezekana unabarikiwa tu kwa sababu kuna mtu ameomba kwa ajili yako lakini cheki maisha yako ndio maana kila wakati cheki tunawaambiaga vijana wanapoenda shule ukiwa na rafiki ambaye anakufanya unanyongonyea kujisomea kanaye mbali ukiwa na rafiki ambaye hapendi kusoma na kujisomea kanaye mbali ukiwa na rafiki hapendi kwenda kanisani kanaye mbali mpaka huwe na uhakika kwamba mungu amekupa nguvu za kutosha nasi hivyo huwe na uhakika baada ya muda na wewe utaacha kwenda kanisani utaacha kusoma huwezi kuelewa mwenzako anajivunia kitu gani inawezekana yeye anafikiria urithi wa babake au wa mama ake inawezekana kuna kitu nani ukonawezekana hataki kabisa kusoma na wee unasema ni rafiki yangu ni rafiki yangu lakini hataki kusoma imefika saa ya kwenda darasani nini na anapokabwe nini na we unasemasiliona vibaya kumwacha rafiki rafikiyang yake nenda darasani tunaenda sawasawa uwe na uhakika kama una rafiki wa namna hiyo mungu akumleta kwako bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe nikupe ajenda ya mwisho ajenda ya tano ili kesho niweze kwenda kitu kingine ajenda ya tano mungu akushindie vita vya kiroho vinavyotaka usipate cha mungu mungu akushindie vita vya kiroho vinavyotaka usipate cha mungu matendo yametum sura ya mstari wa ya mitume sura ya tatu, mstari wa sita, mpaka a s nasema hivi walipokwisha kupita katikati ya kisiwa chote mpaka pafo wakaona mtu mmoja mchawi nabii wa uongo myahudi jina lake ba yesu mtu huyu alikuwa pamoja na liwali sigio paulo mtu mwenye akili yeye liwali akawaita barnaba na sauli uwaje kwake akataka kulisikia neno la mungu lakini elima yule mshawi maanayake indiyo tafsiri ya jina lake akashindana nao akitaka kumtia yule liwali moyo wa kuiacha ile imani bwana yesu asifiwe segio paulo yule liwali msimu wake mpya ulikuwa umewadia tunaenda sawasawa msimu wake mpya ulikuwa umewadia uko kwenye lango angalia kilichotokea amewatafuta wakina paulo na barnaba waja waseme naye neno na sikitu za kawaida inamaanisha mungu alimwekea kwamba kwenye msimu huu unaokwenda unahitaji neno liko ndani ya aat akawaida biblia haituambii yule bayesu yule mchawi alifikaje pale lakini na alikuwa nayeye alikuwakwa hiyo sasa cheki huyu ndugu anataka kusikia neno kutoka kwa kina paulo lakini huyu mchawi iko pale kwa kutaka kumtia wasi ndani yake aikane imani na kukataa imani itakayokuwa inakuja na lile neno imani huja kwa kusikia wamekutana kwenye lango wanapambana kasome bibilia yako yule mchawi hakupambana na yule segio paulo alipambana na wakina paulo alipambana nao ili wasije wakashinda wakate tamaa wasiseme lile neno linalotakiwa kwa hiyo katika ulimwengu wa roho kukawa na vita na paola ali