kwa sababu ya uaminifu wako na neema yako ambayo etufunika tena sikia roho roawako mtakatifu nawe pamoja nasi kutusaidia kutuhudumia kutufundisha kutuongoza kutuhekimisha kutufahamisha roho wako mtakatifu wa kwa sababu yuko pamoja nasi nasiakushikiri ya neema hii uliotupa basi tunakushukuru kwa ajili ya nchi hii na uongozi ulioko e eh bwana kutoai nafasi ya kukusikiliza na kukuabudu katika amani na utulivu sante kwa uamanifu wako na nguvu zako kwa sababu we ni mungu li haya katika jina la yesu kristo na watu wote tuseme amen, amen. bwana yesu asiri leo ikiwa ni siku ya nne tuna somo linalosema kuombea kikuzuiacho usifanikiwe katika msimu mpya kuombea kikuzuiacho usifanikiwe katika msimu mpya lao ikiwa ni siku ya nane na kama nilivyosema jana na juzi linatoka siku hili ya kwanza sisemuna ya kawaida si mafundisho ya kawaida lakini ni maelekezo ambayo mungu anampa mtu moja moja moja moja nandiomaana unaona mungu anazungumza kama vile anazungumza nazungumza lakini ndivyo mungu alivyotengeneza maelekezo ambayo mungu anatata kila mmoja mojayachua kama vile kwa wo kama kuna kitu unaona kabisa si kitu unapitia usije usivokakiweka embeli kitunze ni chakula chako cha baadaye kitunze unaweza kawa msaada kwaajili ya kitumingie ambaye amekwama hapo kwenye lango na ameshindwa kusonga mbele kaingia kwenye msimu mpya lakini unaona anahangaika bwana yesu asimu leo nataka tuangalie kitu kingine kizui yacho nacho ni hiki kuto kujua namna ya kushughulikia kilichopo kwenye lango na msimu wako mpya kuto kujua namna ya kushughulikia kilichopo kwenye lango la msimu wako kuto kujua namna ya kilichopo kwenye lango la msimu wako bwana yesu asksisk nikuonyesha kwamba kuna kitu kwenye lango ambacho kinaweza kunakukwamisha usipankio sistai naamesoma pana naminimamba mungu awezi kunisaidia katika hekima yake na uongozi wake na ufahamu na maarifa yake kusema vile ambavyo anataka watu wapate kufuatana na mtimi kwasomo baadala ya kuingia ndani kusema kile na kitu kimachehusu kipengee hiki kwa sababu nakupana sana lakini kuna vitu vya msingi ambavyo cnaitaji na ninaamini mungu atakusaidia bwana yesu asi na kwa sababu hiyo kuna mtiriliko mnaosikia ndani kwenda nao mambo kazo kazo ya mambo kaza wa kaza ambao yatakusaidia jambo la kwanza kuna lango la kiroho kati ya msimu wako uliopita na msimu wako mpya kuna lango la kiroho kati ya msimu wako uliopita na msimu wako mpya kuna lango la kiroho kati ya msimu wako uliopita na msimu wako mpya wakorinto wa kwanza sura ya kumi na sita stari wa tisa wakorinto wa kwanza sura ya kumi na sita stari wa tisa neno la mungu linasariti kwa maana nimefunguliwa mlango mkubwa wa kufaa sana na wako wengi wanitinga kisomale kwanzia msichana wa nane unamwona paulo akisema lakini nitakaa efeso hata pentecost kwa maana nimefunguliwa mlango mkubwa wa kufaa sana na wako wengi wanipinga wako wengi wanepingaa anaposema nimefunguliwa mlango hazungumzii mlango wa jinsi ya mwili anazungumzia mlango wa kiroho anajaribu kutuambia na kuwambia wahusika ya kwamba kuna mlango wa kiroho kati ya mahali alipokuwa kihuduma na hatua inayofuata na msimu nakat kwa sababu kisoma bari za huduma yake efeso tu hatua ya kutoka anaenda kuhubiri hapo kwenda pale unaona kabisa ya kwamba mungu alifungulia msimu mpya kwa jili ya paulo na msimu mpya kwa kwajili ya kanisa na mafundisho mapya ambayo alikuwa kufundisha hajawaikufundisha nalikupoto bwana yesu asi ujue kuna malango yaliyoko katika ulimwengu wa roho yanayoweza kuweka alama kwenye maisha yako ya kiroho na ya kimwili tunaenda pamoja bwana yesu astiwe kwa wale ambao wako kazini au wako kwenye biashara si mara nyingi sana wanazungumzia kwa kutumia neno mlango wao wanatumia neno fursa wanasema nimepata fursa lakini watakwambia kuna fursa ambazo ziko tofauti na fursa zingine kuna fursa ambazo kwa kiswahili cha kisasa inamtoa mtu yani haiwezi kumsaidia tu kuendelea na maisha yake kidogo ya kila siku lakini akipata hiyo fursa na akaitumia anaingia kwenye msimu mwingine kabisa wa biashara yake wa kazi yake na maisha yake nanaweza na akatofautisha lii kulitokea mabadiliko katika maisha yake juu ya msimi atajua kabisa bwana yesu aima k ukisikia wanazungumzia juu ya fursa za namna hiyo wanazungumzia juu ya mlango au lango au malango yaliyoko katika ulimwengu wa roho yaliyofunguka kwa jili ya biashara zao na kazi zao lakini unamwona paulo akisema nimefunguliwa hakusema tumefunguliwa haukuwa mlango wa kila mtu ulikuwa ni mlango wa kwake pamoja na kwamba unaona ni watu wengi sana walifaidika kwa yeye kupita kwenye mlango kwa sababu inategemea sana kama unakumbuka zile uh, mafundisho iliyokuwa nayo pale mwanzoni mungu anaweza akakupa watu ambao mungu ameweka kitu ndani yako kwa ajili yao na kwa sababu hiyo wanategemea sana hatua unazokwenda mahali unakopita kama vile ilivyokuwa kwa joshua na kwa paulo ni hivyo hivyo lakini mlango ule haukufunguliwa kwa ajili ya kila mtu ulifunguliwa kwa ajili ya paulo alikuwa anatakiwa apite na autumie na kwa kuutumia ataingia msimu mwingine lakini atawasaidia na wengi sana kula efeso nanje ya efeso mpaka sisi tuna huduma yake efeso tunaona kitu kipi bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe anazungumza tena anasema nimefunguliwa mlango mkubwa kama kuna mlango mkubwa inamaanisha kuna mlango mdogo na kama anazungumzia mlango wa kufaa sana inamaanisha kuna mlango mwingine ukifunguliwa haukufarii oh, maana yake at- ni mlango unaomnufaisha namfanikisha bwana yesu asifiw bwana yesu asifiwe, Amen. Bwana yesu asifiwe. Amen. na kama mlango umefunguliwa ina maanisha unaweza kafungwa kama umefunguliwa inamaanisha ulikumfunga au unaweza kafungwa kwa jinsi hiyo unaweza ukatafsiri kazi ya mlango kiu ni kuruhusu au kupitisha au kuzuia kipi kinazuiwa kipi kinaruhusiwa kupita pale inategemea ni nani anamiriki lango hilo katika ulimwengu wa roho sio katika ulimwengu wa kimwii katika ulimwengu wa roho tunaenda sawasawa paka vizuri sana mahali nakuelekea hayo malango yala kazi ya kuruhusu au kupitisha au kuzuia lakini kipi kitaruhusiwa kupita kipi kitazuiwa nani anaruhusiwa kupita nani anazuiwa inategemea nani anamiriki katika ulimwengo wako kwa sababu malango yanamiliki bwana yesu aski bwana yesu aski tuangalie jambo la pili jambo la pili unaweza kujikuta umeshirikishwa kwenye vita vya mu katika lango la msimu wako mpya unaweza kujikuta umeshirikishwa kwenye vita vya miungu katika lango la msimu wako mpya na vita hivyo vinaweza au vikakuvuruka kabisa maisha yako kwenye msimu binausi ukakosa utulivu ukakosa na mafanikio au ukafanikiwa lakini kwa shida na kwa maumivu makali lakini pia unaweza ukashinda hivyo vita hapo langolu na msimu wako ukaenda nao katika ule utulivu na ushindi wa kimii lakini lazima ushinde vita hapo mni hapo mlangoni bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe hebu tuangalie mfano kwa mfano tuangalie mfano wa kwanza juu ya wana wa israeli katika kile kipindi cha debora ktaocha wamuzi sura ya tano wamuzi sura ya tano ule mstari wa nane lakinitasoma mstari wa, wa kwanza kujua kitu gani mstari wa kwanza unasema ndipo na ndionabaraka mwana wa no. wakaimba siku ile ilakisema akedelea okay. mbo kle mstari wa nane kile kipengele cha mwanzoni anasema walichagua miungu mipya ndipo kulikuwa na vita malangoni walichagua miungu mipya ndipo kulikuwa na vita malangoni vilikuwa vita vya kimiungu vinapigana vinapiganwa malangoni kumbuka kati ya malango yaliyoko katika ulimwengu wa waroho lango mmojawapo ni la kutoka msimu mmoja kwenda msimu mwingine kuna lango tunaenda pamoja tunaenda pamoja bwana yesu asiwe bwana yesu asiwe nanaturudi kwenye kile kitabu cha uamuzi sura ya nne mstari ule wa kwanza mpaka ule wa nne alafu ndasoma wa isi tt waamuzi nne mstari wa kwanza mpaka wa nne anasema hivi hata alipokufa ehud wana wa israeli wakafanya yaliyo maovu tenda mbele za macho ya buwana. bwana bwana akawauza na kuwatia katika mkono wa yabini mfalme wa kanani aliyetawala huko hazori na sisera aliyekuwa katika haroshes wa mataifa alikuwa amri wa jeshi lake mfalume alikuwa yadidi mkuu wa majeshi akaliitwa sesela wana wa israeli wakamrilia bwana kwa kuwa sesera alikuwa na magari ya chuma miaka idha naye akawaonea wana wa israeli kwa nguvu muda wa miaka ishirini takochakivuzuri miaka ishirini basi debora nabii mke mkewe lapidof ndiye aliyokuwa mwamuzi wa israeli wakati huu tunaena pamocho angalia kitabu cha uamuzi sura ta mstari wa 1 nitarudi kwenye waamuzi 4 2 wamuzi ta nasema na waangamie vivyo hivyo adui zako wote eboa bali wao wampendao na wawe kama jua hapo litokapo kwa nguvu zake na iyo nchi ikastarehe miaka arobaini miaka kwa hiyo kulikuwa na miaka ishirini ya msimu mmoja wa maisha magumu sana ambayo mungu aliruhusu ufalme wa kanani ya bili aweze kuwatawala kwa nguvu na hakikuwa kitindiche pesi na wakamlilia mungu na walipomlilia mungu naona deborah ambaye ndio alikuwa amepewa nafasi ya kuwa mwamuzi kiongozi wawalik hawana mfalume kipindi hicho ndie Ni, aliyesimama pamoja Papaya. na wale wana wa israeli kuacilia kuwasaidia wafike mahale ambapo mungu atawapa maelekezo na baada ya ushindi wa vile vita maandiko yanatuambia walipata msimu mpya wa miaka arobaini miaka arobaini nchi ikastarhi waliwale miaka ishiri ya shuda lakini ili iweze kuingia kwenye msimu mwingine vikapiganwa vita malongozi sanatae likuonyesha kitu pale kwenye kitabu kile cha wamuzi sura ya nne mstari wa ishirini na tatu wanapoelezea mwisho wa vile vita anasema basi hivyo mungu akamshinda yabini mfalme wa kanani mbele ya wana wa israeli siku tunaenda sasa halafu ule mstari wa ishirini na nne anasema mkono wawana, wawana wa wana wa israeli ukazidi kupata nguvu juu ya yabini mfalme wa kanani ntakauone apa biblia nasema hivyo mungu akamshinda yabii mungu hawezi kupigana na mtu sio size yake hawezi kupigana na mfalme yabini sio size yake na yabini hawezi kupigana na mungu sio size yake ila mungu alikuwa anapambana na mungu wa yabii na hivyo vita vimepiganiwa malangoni tunaenda sawasawa bwana yesu sifiw bwana yesu asifiwe ni muhimu sana uweze kujua hivi kasa vita vilepiganiwa malangoni kufuatana na uaamuzi tano nane na kuma mtu ambaye hajafuatilia vita vya kiroho vya kifaume watu wengi sana wanajua vita vya kiroho ndani ya uokovu wanajua vita vya kiroho vya kidini wachache sana wanajua vita vya kiroho vya kifalme na ndio maana si rahizi sana ukaelewa kitu alichosema paulo kwenye kitabu cha uefeso kushindana kwetu sisi si juu ya nyama naaalijuuya falme ni vita vya kifalume kuna mahali huwa vinapigana vinapiganaavipigani tu mahali hiyo ni shuleingine lakini taa uone uweze kuelewatnaozungumza unakumbuka kwenye kile kitabu cha agratia ile sura ya tatu mstari wa kumi na tatu na wa kumi na nn na wa ishiriina ti mstari wajabu sana muhimu sana ambao unazungumza jinsi ambavyo kupitia kwenye msalaba tulifanyika na sisi kuwa uzao wa ibrahim na warisi sawasawa na ahadi io ni wagaratia tat starwa wa, wa, wa tt na wa k n na wais9 kwa hiyo unapokuwa ndani ya kristo wewe ni mzao wa ibrahimu kwa imani sawasawa na ahadi bwana yesu wasea kwa hivyo maana yake unaenda kutafuta ahadi ambazo mungu alimwahidi ibrahim juu ya uzao wake kwa sababu nawo sasa ni mzao wake angalia kwenye kitabu kile cha mwanza sua ishiri na mbili mwanzo ishiri na mbili mstari wa kumi na saba mwanza ishirina mbili mstari wa kumi na saba anazungumza anasema hivi katika kubariki takbaikenyi mungu anazungumza na ibrahim mm-hmm. na katika kuzidisha nitauzidisha uzao wako kama nyota za mbinguni mm-hmm. na kama mchanga uliowakobwani na uzao wako utamiliki mlango wa da na mzao wako utamiliki mlango wa di za si watu wenti sana wanaelewa hiyo ahajinamaana hii siyo lango la jinsi ya mwili hili ni jambo la rohoni unapoanza kuwa mrithi wa ibrahimu na mrithi wa hadi za kifalme lazima ujue ni maeneo gani ambayo vile ambavyo mungu amevikusudia viwe vyako vinaweza vikazuia au vikakuamishwa vika na eneo mojawapo ni marango ya kiroho ambayo yako katikati ya msimu wako mmoja na kwenye msimu mwingine kama bibilia inaokuonyesha bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe halelucha halcha ilitaka uone icho kipegelengala wako chache weze kuona kwama pale marango kulitokea vita hawa wakanani chini ya mfalme ya bii wanawatawala hawawatu lakini gafula like kipindi kile cha debora na mungu akaamua kuingilia kati baada ya kuwasikia wameomba kwa sababu waliingia chini ya utawala wa yabin kama da bibiliasema akawauza na kwa sababu hiyo iliwachukua miaka ishirini kwamba hii kitu haitokitu kwa jinsi ya kikawaida lazima itoki kwa jinsi ya maombi wakamlilia mungu mpaka akasikia ndipo wakaingilia katika katikav na maandigo yanakuonyesha wazi kabisa ni mungu alipigana na walipigania maragoni na ukis, ukisoma ule wimbo wa sura ya sulayatano unaweza kawana vitu sana vyaausa kkaa kwa watu wengine wasumbua lakini wenginwmaahn nyama lakini kule kunaonyesha kila kitu mpaka silaha zilizotumika bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe hebu tuangalie mfano wa pili zaidi kitabu cha maisha ya paulo e twangalie mfanowapilitukzadikitau chmaishaa au uuuanakumbuk ilarin wa kwanza sura ya kumi na sita mstari wanan na watisa oanwakwanzasuraya kumi na sit mstariwa nn na watisa, efeso hata pentkost kwa maana nimefunguliwa mlango mkubwa wa kufa sana na wako wengi wamipinga tunaenda mamoco nataka udakto vizuri alifunguliwa mlango hakuondolewa wapinzani hakuondolewa wale waliokuwa wana mpinga tunaenda sawasawa bwana yesu asifiwe halu zitalinganisha na kitabu cha waefeso kupata nafasi soma kitabu cha waefeso kwa upya baada ya kusikiliza kipindi cha leo utaona kile kitabu kwa sura nyingine kabisa katika upano wake angalia ine waefeso sita mstari wa kumi mpaka wa kumi na mbili anasema hivi wefeso sitamstariwa kumi mpaka wa kumi na mbili hatimaye mzidi kuwa hodari katika bwana na katika uwezo wa nguvu zake vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kuzipinga hila za shetani kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falme na mamlaka juu ya wakuu wa giza hili juu ya majeshi ya pepo wa baya katika ulimwengu wa roho tunaenda saasatunaenda sawasaba tuenda kitabu kile cha matendo ya mitume sura ya kumi na tisa matendo ya mitume sura ya kumi na tisa wakipata nafasi soma yote lakini nataka ni na kuonyesha mistari michache kwa sababu ukisoma kuanzia ule mstari wa kwanza mpaka ule mstari wa kumi na tisa inaonyesha huduma ya paulo alipoingia efeso angalau vile vilivyorekodiwa unaviona pale kwanzia le mstari wa kwanza mpaka wa kumi na tisa kasababu citu cha kwanza unaona anakutana una na vijana ambao wameokoka nao walikuwa jjadagatujadagatiu na pia unaona mbilinaonakwanzia le mstari wa nane nasomannn anafanya kwa mkono wa paulo kiasi ambacho wana waskewa na wao wakajitutumua ili waone kama wanaweza kuiga kumtumia yesu wa paulo kwao kama umesoma biblia yako unajua kilichotoke bwana yesu asifiwe, Amen. Bwana yesu asifiwe. Amen. na ukienda ule mstari wa kumi na saba mpaka wakumi na tisa wa nasema na habari hii ikajulikana na wayahudi wote na wayunani waliokaa feso ofu kawaingia wote na jina la bwana yesu likatukuswa na wengi wa wale walioamini wa wakaje wakaungama wakidhihirisha matendo yao na watu wengi katika wale waliotumia mambo ya uganga wakakusanya vitabu vyao wakavichoma moto mbele ya watu wote wakafanya hesabu ya thamani yake wakaona ya kwamba yapata fedha h elfu hivyo ndivyo neno la bwana lilivyozidi na kushinda kwa mkuvu na ukiendelea pale chini ule mstari wa ishiri na tatu utaona kuna kitu kinatokea pale wakati huo kukatukia gasia si hapa katika habari ya njia hilo zilitokea wap kwa maana mtu mmoja jina lake dmtri mfua fedha aliyekuwa akifanya vihekaru vya fedha vya ateni alikuwa akiwapatia mafundi faida nyingi akawakusanya hao pamoja na wengine wenye kazi ile ile akasema yenyi mwanaume mnajua ya kuwa utajiri wetu hutoka katika kazi hii tena mnaona nakusikia kwamba si katika efesa tu bali katika asia yote pia paulo huyu ameshawishi watu wengi na kuwageuza nia zao akisema ya kwamba hiyo inayofanywa kwa mikono sio miungo si kwamba kazi hii yetu ina hatari ya kuzaraliwa yaani biashara bali na hekalo la mungu mke aliye mkuu akena kuhesabia k na kuondolewa utukufu wake ambaye si ambay yote pia na ulimwengu wote mduu waliposikia haya wakajagadhabu wakapiga kirele wakisema ateni wafesm kama ni unajua ikaelekea mpaka stadium walikaamasamawili wakipiga kelele na maandiko nasema kuna wengine walikusanyika pale hatawajui kilichopeleka lakini wakawa wanaitikia na wao enae nomasaawiasaawigi tunaenda sawasawa na, na vita ilikuwa mbaya kwa sababu walikuwa nata kuwabana wakina paulo na wenzake na kuwaharibu angalia mstari huli wa elaini na tan elasini na tano nakuendeleaauonyesha na ataelezaihabariyote na karani wa mji alipokwisha kuwatuliza watu akasema eni wanaume waf ni mtu gani aseejiwa ya kwamba mji wa efes ni mcuzaji wa hekaru la tei aliye mkuu na wa kitu kile kilichoanguka kutoka binguni basi kwa kuwa mambo haya ayawezi kukanushwa imewapasa kutumia msifanye neno la haraka haraka kwa maana mmewaneta watu hawa wasioiba vitu vya hekaru wala kumtukana mungu mke wetu basi ikiwa ndimetulio na mafundi walio pamoja naye wana neno juu ya mtu baraza liziko na waliwai wako na washtakiane bali mkitafuta neno lolote katika mambo mengine yatatengenezwa katika kusanyiko lililo halali alafu akaendelea akasema kwa maana tuna hatari ya kushtakiwa kwa ajili ya matata haya yaleo ambayo hayana sababu na kwa neno hilo hatutaweza kujiuzuru kuji kwa mkutano huu alipokisha kusema hayo akavunja mkutano ikiendelea suma ya ishirini paulo alipaaga wenzake pale na nini aka bwana yesu asifiw bwana yesu asifiwe halelesha paulo mlango umefunguliwa lakini wengi wa mpingao alijua hata kabla hajafika alijua mlango umefunguliwa lakini wa mpingao ni wengi ni wengi nakaingia na ulikuwa ni mlango mkubwa wa kufaa sana kwa sababu asingepata pa, asingepita pale tusingeona kitabu cha efeso na kile kitabu cha efeso ni matokeo ya vitu alivyokutana navyo wakati anapita kwenye huduma yake pale na alipokuwa anawandikia anawaandikia waweze kujua kwamba hawaishi katika mazingira ya kawaida wanaishi katika mazingira ambayo yamefunikwa na mfumo unaotawaliwa toka katika ulimwengu wa roho kwayo wanapokutana na ushindani wasijaribu kugombana na watu kwa sababu kushindana kwao si juu ya nyama na damu wapate kujua ya kwamba kushindana kwao ni nijua fa hawashindani tu na shetani wanashindana na mfumo wake anazungumza vitu vingi sana vinachapu sana kwenye kitabu cha uefeso lakini matokeo ya huduma asingepita kwenye uo mlango kitabu osigkona na tusingepata ukurasa wa vitu vilivyoko katika ulimwengu wa roho na vita katika ulimwengu wa roho vile vilivyoko katika kile kitabu cha uefeso tunaenda sawasawa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiw sasa wamsikiliz anasema wako wengi wamginga lakini biblia iko wazi kabisa ukisoma kile kita kitabu cha uefeso kwamba upinzani hila zilitoka kwa shetani zilitoka kwa shetani alafu akafafanua na mfumo wake waki mungu wa wakiutawala katika wa ulimungu aliokumeka wafalme na wenye mamlaka wakuwa gisa, wa wakuwa giza mejeshia pepo wabaya watu wanakuenda mahali fulani wanategemea kupambana na mapepo ukianza kutizama juu ya msimu wako mpya ingekuwa ni swala tu la kukemea pepo na kutoka watu wengi sana wangekuwa na maisha mazuri sana amina lakini unapotaka kuingia kwenye msimu na pepo moja unapambana na mfumo ambao unatafuta kila namna usije utafanikiwa nje ya mfumo wake na vita nahivyo ta maana pale ndio pakuingilia ukibanua pale huku uwezi kwenda mbali labda ukubali kwenda kwa masharti ya yule mungu aliyoko pale langoni au ukubali kupambana na kama usiposhinda wezivuka bwana yesu asifi sasa umisikiliza vizuri kwenye kitabu cha efeso anatuambia y kwamba kushindana kwetu sisi tunaelewa sasa kwamba ni shetani lakini situ shetani mfumo wake aliyougawa kwenye misingi ya falme na wenye mamlaka na na na wakuu wa giza na jeshi la pepo wabaya lakini tukirudi kwenye kitabu kile cha matendo ya mitume tunapata kitu cha zaidi kwamba huu utawala haujawekwa tu hivi hivi katika ulimwengu wa roho umesimikwa kwenye kuabudu kwa sababu nyuma yake alikuwa amejificha kwenye hekalu la mungu mke tunaenda sawasawa tunaenda sawasawa saw. saw saw. ssikilize daka vizuri demetrio hakuwa na shida ya mungu mke alikuwa na shida na faida iliyoanza kuporomoka kwa sababu ya injiri kichapo ijili kwa sababu watu wote wala ambao wanategemea mungu mke kule ya tene biashara zawe zi zilianza kupata shida na demeri ambaye alikuwa na ajiza watu wanatengeneza anatengeneza nauza na eh, eh, kitu chkinakuletea shida biashara zetu zitakwama naye shetani alinunua vita hiyo ilikuwa ni vita ilipotoka nje inaonekana ni vita ya kidini ilikotokea ni vita ya kibiashara ask ni vita ya kibiashara lakini imeibukia kwenye dini na si watu wengi sana wanaelewa kwamba saaingine vinafumuka tu ugonzi wa kidini usiokuwa na sababu kwa sababu kwa jinsi ya kibinadamu haijarishi unaabudu kitu gani kituakuna sababu ya kugombana sisi kama miungu inaweza kugombana kama si kamnasikia sababu ya kugombana na mtu anayesali tofautinawa kwenye nafasi yako endelea endelea nayo nendelea kusimabaliza munguako unapoona vita inaibuka kupambana na wewe kwa sababu unasimama na mungu wako msikilize paulo ushindani na watu tunaenda sawasawa unapoona biashara yako inapigwa vita ni kwa sababu umemwingiza mungu kwenye biashara yako na baada ya kumuingiza mungu kwenye biashara yako kuna vitu vingine vinaharibika vya jirani yako vya nani vya mtaa ule kwa sababu unapita na kuombea ule mtaa unapita na kuombea duka hilo unataka haki isimame unaendelea kuomba namna hiyo unaona katika ulimwengu wa roho gafla wakina demetrio wananyenyuka unaanza kugombana na unagombanaje wa na wakati kitabu cha ees kipo na ukishaona vita ya namna hiyo oh shangilia ndani ya moyo wako upate kujua ya kwamba msimu mpyamik hujua hiyo ni vita na pigano malangoni usije ukapita bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe asifieasaai mungu aliwasaidia wakina paulo wakamiliki lango la adui kule efeso unasema najuachi angalia aliyesimamisha ile vurugu karani wa mji karani wa mji cheki maneno aliyoyasema haya kuwa ya kwake ile ni mungu alimwekea ilikuwa ni hekima kutoka jima lakini kuna sentence moja ameisema hapa ambayo imeingia tu inamaanisha kulikuwa na mazungumzo mahali fulani nataka nirudie tena ule mstari wa arobaini matendo kumi na tisa mstari wa arobaini anasema hivi kwa maana anajaribu kutoa sababu kwa nini ameingilia kati tunaenda sawasawa anasema kwa maana tuna hatari ya kushitakia anamsia kasabau akina paulo hawakusema wanataka kufungua mashtaka lakini amesema nimeingilia kati kwa sababu kuna hatari tunaweza tukashtakiwa kwa ajili ya matata haya yaleo ambayo haya sababu alafu angalia kinachofuata na katika neno hilo hatutaweza kujiuzuru kwa mkutano huu nani aliye waambia wajiuzuru bibia inazungumza wazi kabisa anaeleza sababu kwa nini amelazimika kuingilia kati anazungumza lugha ambayo ni katika ulimwengu wa roho kama hujasoma kitabu cha waefeso naakaelewa na ndio maana anapoanza pale mwanzoni kwenye sura ya kwanza kitabu cha waefeso stari wa kumi na saba anasema anaomba roho wa hekima na waufunuu awatie nuru katika macho ya ndani kwa sababu lazim unaweza usiona vitu vingi sana vikubwa unaposoma kitabu cha waefeso lazima urudi kwenye kitabu cha matendo ya mitume uweze kutafuta huduma ya paulo kule efeso kulitokea kitu gani tafuta katika nyaraka zake zote mahala alipozungumza juu ya kitu cha waefeso alafu vikusanye pamoja uweze kuona ule msimu ambao ulikuwa unafunguliwa kwa ajili ya paulo haukuwa msimu mwepesi ndio maana ni kwamba kutaka kukusaidie ya kwamba unapoona mungu amefungua mlango kumbuka wapinzani wanaweza wakawepo mwombee akusaidie namna ya wapinzani na wao waondoke mbele Amen. Amen. kama amewaweka kwa ajili ya kukutengenezea msuri basi akupe msuri maana kushinda tunashinda katika bwana a lakini asikuache tu hivihivi ukaona hivi mlango umefunguliwa unaingia kichwa kichwa halafu unakutana na upinzani kama aliyokutana nao nasema nina mungu Kabeza, kabisa kabisa unauliza kama asaunaulizakabisa amawatuumeitwa bwana yesu asifiwe unajua sasa unajuasasa so swangile mungu anasema na watu kwa njia ndoto mara nyingi sana anasema na kwa njia ndoto kwenye vitu vya namna hii na hawaelei kwa sababu anawaonyesha unapigana na kituai mlango huu mara nyingi utaonyeshwa mlango au wa nyumba ukishaona nyumba au mlango wa gari ni maisha yako sasa saachiki mlangon unakutana na kitu gani unapoingia au unapotoka unafikiri ungekutana na kitu gani hapo ungekutana na mfanya biashara ameshika visanamu a heka kaka mlango unataka kupita unataka kupita naaaupita ukisoma kile kitabu cha uamuzi suratano yule mungu wa mfalme yabini naye alikuwa na vitu vyake ukisoma pale unaweza kakuta vitu ambavyo unashangaa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe aeuaaea hebu tuangalia mfano watatu ambayo itakuwa rahisi sana unasza kukumbuka mfano wa, wa, wa musa wa na wana wa israeli wakitoka misri sasa itakuwa rahisi sana kwakokela kitau cha kutoka ile sur ya kumi na mbili soma mstari wa kwanza mpaka wa kumi na tatu kutoka knesttoaokumi na mstari wa kumi na mbili maana nitapita kati ya nchi ya, ya misri usiku nami nitawapiga waarua wa kwanza wote katika nchi ya misri wa mwanadamu na wamnyama nami nitafanya hukumu juu ya miungu yote ya misri mimi mdini wan bwana yesu wasi naka vizuri itakusajia hii watu waliona miujiza mingi sana mungu akifanya ma kujiuliza kwa nini ishara zote hazikuweza kuwatoa wana wa israeli kwa sababu si muujiza si kila mkono wa bwana nauona katika maisha yako utakuvusha kutoka msimu kwenda msimu mwingine ukisoma ya vile ambavyo mungu alifanya unaweza kaiama hata kile mungu alichoweka kwenye fimbo ya musa lakini lakii sigwezakilifanya kila aina ya muujiza lakini yamujiza aii lishindakuatokanglil na wazariwa wa kwanza simwai kutumika alibadilisha akaamua kutumia sadaka ya damu uh, na wakitizama ilielekezwa kwenye milango ile milango ilitumika tu kama ishara kwa sababu yeye alitaka kuwalinda wazariwa wa kwanza angekuwa anawalinda wazaliwa wa kwanza kwa sababu ni wazaliwa wa kwanza angesema wekeni hiyo damu juu ya zito vyao zi lakini kwa sababu alikuwa anawal, anawalinda wale wazaliwa wao wa kwanza kwa sababu ya kitu miungu ya misri ilikuwa inafanya kwa sababu miungu ya misri iliamua kutumia wazaliwa wa kwanza wayo wanatolewa kama sabaka wa wanadamu na wa wanyama wa watu wote wanakamsi ndio maana hata wale wa wayahudi wa bila wao wenyewe kujua watoto aa wazaliwa wa kwanza na viumbe vyao vilikuwa vimeisha wekwa wakfu kwenye maagano ya namna namnao yanakuwepo tunaitaga maagano ya kieneo au maagano ya kitaifa tunaenda sawasawa bwana yesu asifiwe haelua ndiyo maana anasema nitafanya hukumu juu ya miungu ya misri wanagombania kitu gani langoni imefika muda wa kutoka na ndio maana aliwaambia kwenye ule mstari wa pili mwezi huu utakuwa mwanzo wa miezi kwenu utakuwa ni mwezi wa kwanza wa mwaka kwenu aliwaambia inatengeneza msimu mpya na ni karenda hiyo wanaotumia wayahudi mpaka leo kwa sababu ilifunguliwa msimu mpya mkubwa sana kwa ajili yao lakini anataka uchiki ili waweze kutoka n kutoka kwenye msimu uliopita na kuingia kwenye msimu mpya ahadi ya ibrahimu haikutosha aliwaambia nitawafuata miaka mia nne lakini kulikuwa na kitu cha kufanya hawa ambao sasa hadi hiyo iniwafikiria lazima jue namna ya kushughulika na miungu iliyoko pale langoni kasiio na ile miungu ya misri iliamua kutawala maamuzi ya kiutawala kuanzia kwenye nyumba ya farao mpaka chini kaatum anasema kasema kasemambili yako kisoma kile kitabu cha kutoka sura ile ya kumi na moja kwanziaule mstari wa nne na watano anasema musa akasema bwana bwana asema hivi amana wazaliwa wa kwanza wote katika nchi ya misri amswatakuf tanu ul mzaliwa kwanza wa farawa, katika, katika kitu chae cha na hata mzaliwa wa kwanza wa huyo mjakazi aliye pale nyuma ya jiwe la kusagia na wazaliwa wa kwanza wote wa wanyama hiyo vizuri anasema anasma yule mzaliwa wa kwanza wa farao akt katika kitu chake cha kwa farao alikuwa akai kwenye kit chake cha ni mzaliwa wa kwanza sio biblia wao walikuwa wow, farao kiroho alikuwa anavuta nguvu iolia kwa ile a kwa sababu alitoa sadak wa wa kwanza wa kwa nini kwa walikuwa anwalia kwa sababu walitoa sadaka ya wazaliwa wa kwanza wa wawanyama wasimame baadala ya wazaliwa wa kwanza wa misri lazima anlazima wote wa, wa ili kutangua nguvu yake katika msi na mungu kwa kufanya namna hiyo alikuwa na walikua, na wazaliwa wa kwanza hio alikaombaaagombanna munuam nakueleza vitu vya ndani kidogo lakini vitakusaidia kwa sababu watu wengi sana wameshindwa kuvuka kuingia kwenye misimu mpya kwa sababu katika lango kuna miungu na kuna vitu vya kimiungu ambavyo vimekaa hapo na wanashindwa kuvuka bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe asifie cini kilichotokea ile damu ilikuwa ni ishara mungu anasema nitakapoiona dam. nitakapoiona damu damu watu wengi sana wanatumia damu ya yesu lakini awaitumii kwa imani hawajui kwamba ni silaha kubwa sana ya kufungua na kufunga kwa sababu ile damu ilifanya kazi hapo hapo ya mafahari ilifunga pigo lisiowapate muharibu asiingie nyumbani mwao na lilifungua hapo hapo watoke walitoka kwanza mikononi mwa miungu ya misri ndipo wakatoka kutoka kwenye nchi ya misiri walitoka kutoka kwenye miungu ya misri wakatoka mikononi mwa farao wakatoka, wakatoka nchi ya misri wasingetoka kwenye miungu ile ingekuwa tabu sana hata kama wangekuwa wameenda kanani wangekuwa bado wako chini na mfumo na utawala wa mungu wa misri unahitaji kuchiki ndio unakuta kuna watu wengi sana nafikiri wakati fulani nilipokuwa nafundisha kitu nili kitu cha niliwaeleza alikuwa anatafuta kila wakati chini wake ukae ka-ukae ukae sawa uka sawa uka sawa mungu nisaide, kitu kinazuia kwa kwa, kwa kwa kwa kwa nini nini anasema yuko baba na mama, aliko aliko Nyuka, akata, okay. na mama kwenye uwanja namna hii kuonyesha kwamba nata kumuma kjarbuueegonga kweye kidole ndoto lakini maumivu yalikuwa yalikua kweli kweli kwenye ndoto kiasi ambacho ambachokaaaa kaska kidole chake kinauma akafungua shuka yake akatafuta akamulika akakuta pae alipouma kwenye ndoto panatoka damu keshe yake kaenda kwenye maombi kanisani kwao kulikuwa na kipindi cha ibada kule saa ya maombi akadondoka ya ya ya alitoka baada baada lakini akawa anapata shida nyumba nyumba anafukuzwa anafukuzwa kila muda biashara zake uchumi imekwama ch chake kimekuwa kigumu sana kasa kifundisha aiuliza maswali magumu sana la kwanza ni kwa nini mi nimeokoka nyoka lenyeumaji chapii nini nilitumia jina la yesu halikumzuia ule nyoka Nasema, kwa nini hata baada ya kukemea mapepo yametoka kwa nini bado shida shidahivinianza oh. kufundisha maana nailo ni somo lingine lakini lazima ujue kitu cha msingi nguvu ya jina la yesu inatokana na nguvu na imani yako katika damu ya yesu amesimuka sahau kwa sababu majina ya mungu yanafumuliwa kiagano na nguvu yake inategemea ni agano lipi ndio maana kulikuwa na majina wakati wa ibrahimu ambayo yalikuwa yanatumika wakati na yalikuwa na heshima yake na kikaja kipindi cha musa musa akaambiwa na mungu ni mungu mwenyezi kwa jina hili sijawahi kujifunua kwa rahii kila kipindi kuna namna alikuwa naachilia jina katika agano jipya kwa sababu ni agano lililo bora na ni agano la mwisho tumefunuliwa jina lipitalo kila jina tunaena sawasawa bwana yesu asifiwe lakini lazima ujue msingi unasema hivyo kitu kitu gani kawaulize wana wana swala tu la kukemea kwa kwa kwa jina jina walikemea mapepo lazima ujue ujue bwana yesu asifiwe nini nakueleza cha nataka watu pamoja na na kwamba walikuwa ahadi ya ibrahimu kufuatwa miaka mungu akataka washiriki katika jambo ambalo litawasaidia wavuke kwenye lango lilikuwa lango la msimu wajifunze namna ya kuachilia damu katika kipindi chokwetu kujifunza kuachilia damu ya yesu ili mungu aweze kukuvusha na kukupeleka ngambo nyingine kwa sababu kama kwenye hilo lango kuna miungu imekutegea hapo kutoka kwako na kupita kwako hakutakuwa rahisisana bwana mfano mfano mfano wa wa wa mishu. wa paulo na paulo na barnaba barnaba kule listra baayesuissmmshona barnabakuleisaukumi nannmatendo yametumi sura ya kumi na nne mstari wa nane mpaka wa kumi na nane Jesus, Jesus. mateendea mtume kumi na nne mstari wa nane mpaka wa kumi na nane anasema hivi tasoma mistari michache anasema nauksalikuwa na mtu mmoja araisi wa miguu kiwete tangu tumboni ambaye hajaenda kabisa ukisoma hapa chini tagunduayakwama walimwombea akapona ula mstari wa kumi na moja anasema namakutano walipoona aliyoyafanya paulo akapaza sauti zao wakisema kwa kili kaonia m myungu wametushukia katika mifano kwa mfano wa wanadamu wakamwita barnaba zeu na paulo na herme kwa sababu ndiye aliyekuwa mnenaji ngaliya mstari wa kumi na tatu uhali wa Zeo, ambaye hekalu lake lilikuwa mbele ya mji akaleta ng'ombe na taji ya maua hata malanguni akitaka kutoa habihu pamoja na mkutano ikisoma vivilia inasema wakina paulo na barnaba walikataa sana si kidogo walikataa sana sio kidogo na maandiko anasema walijitahidi mpaka wale watu wakaja sasasare linakuca so, udake vii sware linakuca kwa nini kuhani waze kwenye kiingereza wanamuita mungu aliyokuwa naitwa jupiter kwa nini aliamua kutoa zabihu na taji ya ua kwa sababu lile taji la ua ilikuwa wapewe wakina paula baada ya sadaka sasa kutoleasasa kwa nini watoe malangoni na sio hekaluni kwa sababu sabau ila likuakuani kwa jinsi ya kawaida ungetoa hekaluni kwa nini ameamua kwenda malangoni kwa sababu alikuwa najua taratibu za ulimwengu wa roho na alitaka alitakatujue pia kwamba mlangoni kuna mwazabau na hekaluni kuna mwazabau na kila moja ina kazi yake ya yahekaruni inashughulika na ibada ya malangoni inashughulika na misimu na ugomvi mkubwa kwa sababu ya yamlangoni ndio inayoshughulika na kukamata watu wa jiji zima hata kama hawasali kwa yule mungu wa kama jupita sikma ma- mazabau zilizoko mahekaruni zinakamata watu kwa ajili ya ibada mazambau zinazowekwa nje zina kazi ya kushikilia wenyeji walile eneo kwenye maisha yao ya kila siku hata kama wajuu na na kwa ajili ya kushikilia nyakati na misimu ya watu zinakwaga mara mgonu kwa, kwa hiyo shekuu vizuri unisikiliza vizuri takusaidia yule kuhani alikuwa anajua vita vya kiroho alijua sasa kuna mungu mwingine ameingia mjini lazima niepushe shari na mungu mwenyezi kwa sababu unapoamua kufuata mungu mwingine vita inapigana malangoni haipigani hekaruni inapigana malangoni kwa akajua sasa hapa lazima niende malangoni nikatoe sadaka kuepusha shari hiyo ni ya kwanza lakini ya pili kitu gani alikuwa anatoa sadaka ili wakina paulo na barnaba na watu wote waliowahudumia pale bado wawe chini ya miliki ya mungu wazeu hakuw anatoa sadaka kwa ajili ya kuwasaidia paulo asinge anajua sadaka alikuwa anatoa sadaka kuweka wakfu kama mungu wewe mwenyeji hatutaki ugonvu hawa jamaa pamoja na kwamba wanafanya kazi tumegundua ndani yao kuna mungu sasa sasau mungu mwingine huyu itatuletea shida hapa mjini wakawaimanago na paulo wakajua kitu kinachotaka kutokea kwa mtu akawaida asingeweza kuelewa kwa nini kna paulo walipambana sana iliosadaka store mtu mwingine angeweza kusema wanaendelea tuna shughuli zao no, no, no, endele, na nanwaendelei na shughuli zao wanaenda kutafuta amani na mungu mwenyeji ambayo amekamata wenyeji walileeneo kwa sababu ya maswala mbalimbali ya kwao kwahyo hawakamati tu maswala ya ibada wanakamata mpaka fikra kwa jarishi msimu unaoingia unafikiri kama wenyeji wengine awajabakanaco na nasema hivi na unaweza unatoka kwenye eneo na fikra zako zimekaa sawasawa ukahamishwa ukaenda kwenye mji mwingine gafla baada ya miezi miwili mitatu fikra zako kufikiri kama kama kama wenyeji unavaa kama wenyeji wenyeji unavaa unachaa unasoma huko f aa maisha mazuri na na nachaka, na hayo unajikuta umeingia kwenye mfumo na hujui unafanya aen nmana saingine unahamia mahali ni kama vile kuna muda ulipotea aakokatazi kwenda kanisani unaenda kanisani fikra aiifikra kama uko kanisani wasikusaidia namna ya kupambana katika mazingira ya namna hii toka mkristo mwamilifu mzuji lakini huwe na hakika baada ya muda utaanza kufikiri kama wakristo wapale na watakuja kubungua ya, ya kwamba wakristo wapale hawafikiri kama biblia wanafikiri kama wenyeji usijaribu kulikasirikia najaribu kuzungumza na nawe kitu cha kukusaidia ii weze kuelewa kitugani kinawafanya watu wengi sana wanashunda kusonga mbele bwana yesu asifiwe asifiwe asifiwe bwana bwana yesu Amen. Bwana yesu haleluya ni muhimu sana uweze kufahamu nah, hivi nimwomba mungu sana niziingia kwenye jaribu la kuingia ndani sana minajaribu kukusaidia tu uweze kujua kwamba kuna kitu pale mlangoni ambacho kinaweza kikakuzuia kuingia kwenye msimu mwingine na hiyo vita inaopigana pale mlangoni sio vita ambayo unaweza ukapigana nayo tu tkirahisi kwenye kile kitabu cha efeso ni kuonyeshamoja lafutuweze kuendeleaatiba ningikitau kilchafsuraya tatu ulemstari na nawkumoj anasema ili sasa kwa njia ya kanisa hekima ya mungu iliyo ya namna nyingi ijulikane na falme na mamlaka katika katiulimengu kwa kadri ya kusudi la milele alilolikusudia katika kristo yesu bwana wetu kama mewa hekima kama silaha ya vita vya kifala na vya kimungu watu wengi sana wanaamua kupambana na masabau watapambana na nguvu za miungu bila hekima alafu mkakati ule ule uliotumia unatumika kukumaliza ndio maana lazima ujifunze kuomba vitu viwili ambavyo ningetamani kuomba hapa leo cha kwanza lazima ujifunze kuomba kwa mungu akupe hekima na ujue namna ya kuitumia kama silaha ndio maana anasema kwa njia ya kanisa hekima iliyo ya namna nyingi ijulikane na mfalme naweni mamlaka katika katikagng wa hazungumzi watu anazungumza juu ya kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama ni juu ya falme na wenye mamlakaaaangalia na wakuagiza na jeshi la pepo habaya hekima inakusaidia waki kwenyei ngazi ya juu falme na wenye mamlaka ni hizi ngazi tatu paulo zikitaasiaul kadi vita vyako vinavyoenda ngazi ya juu hekima hekimaanaita kadri huduma yako unavyoendelea kwenda juu unahitaji hekima hekimaka biashara yako juu unahitaji unahitaji hekima darasani kufanikiwa hekima watu wengi san wanaama asabau hawajajuu ya kwamba mungu anaokutembeza kwenye msimu mpya na inakuchukua ngazi nyingine ya kimaisha utahitaji hekima kwa sababu pale mlangoni kuna vita ambayo inakuja juu yako na inapita kutoka kwenye hizo ngazi mungu bwana bwana yesu yesu asifiwe, asifiwe. lakini usisahau kama wana wa israeli kipindi cha debora walivyoomba wakamlilia usifanye haraka tu tu tu na kukemea sana wanakemea wanakemea usuisaambaiumb manaaekiindi chawaiombwwasifaharaanku tunaenda sawasawa tunaenda sawasawa bwana yesu asifi bwana yesu asifiwe lazima ujifunza vitu usiojifunza utapata shida wanai fulani nikiwa mkoa mmoja moja sta kutajani wapi uko na semina ya viongozi na wachongaci waskofuwaliokuwa kwenye ile eneo miaka kadhaa zamani kidogo ndio tunaanza huduma hivi vitu vingine silijui tulikuwa watumishi wawili na mwenzangu mmoja tumekaa nyumba kila mtu na chumba chake usiku vita ikatokea ngumu sana nilivyoshanga baada ya ile vita kuisha yesu akaja akakaa kwenye kitanda nilivyomtazama nikajua e, e, i sio vita ya kawaida kama ameshuka mwenyewe e, i sio vita ya kawaida anamtazama baada ya muda akaondoka lakini ijua alichosemesha ndani mamshe mwenzako kuona aliondoka nkamka ikaendaagongea amka kuna nini amka tuombe kwa nikamsimulia kidogo mapambano yaliyokaeko tukaomba siku sku kesha asubuhi walinikaribisha kuhubiri kwenye kipindi cha asubuhi na wenyeji walikuwa wanakuja na wale viongozi waliokua pale na nafasi ya kuzungumza nilikuwa neno gani lakini mzee mmoja wa kanisa akaondoka katikati ya ahbiiaaweneiaami ni yule pale imwanaulealiknaondoka ale kuna shida gani unashida aniakitoka aee alikasirika ni mchawi a naaka anajuaaami akii kanisa wakaisa unafikiri alikasirika kitu gani kwasababu afa hana shida na watu shidanawatukenabaa anashida na watu kufanikiwa kwa kutumia wanachopata ibadati kwa hiyo mafanikio ya huku lazima tafutnamna ya mtandao kiroho unaokamata watu wasifanikiwa kwenye misimu yao maana unaenda kwenye eneo fulani i kama vile mungu amekusimamisha hivi lakini kumbe sio kwa sababu kuna kwenye amekusimamishhi kuna kitu ambacho kimekaa eneo en unataka kukemea linalotoka tu eo linaotoka u ndaniyako pekeako ani lazima tuombe kwa mungu maana mara kwanza nimwambea mungu tuombe akasema hapana ombea hekima na yako namsaadaamaaupate nafasi kwa jili ya sadaka i kwahiiyaama tutata sadakaana mishi halau ndipo tuombe mungu lie haya sifa na heshima niakwako lvingine vilivyobaki ain utania nafasi kesho tena Amen. kwa ya ambalo kes kusogea aaamo l umetupa, umetupa kulizungumza wape watu wako kulitafakari na kwa kwa sababu limeficha vitu vingi sana vikubwa na kuvuka watu wengi kwa na naoma, hey mungu katika la yesu tunakuja mbele zako pamoja na pamojanaaa zetu nbaudbsadwaowoweenoniaokila kitchmo kiato kwao uaua ncaota saauwe i bwana mikononi mikononi mwako mwako ambazo ndani ya watoto wako wakutolee tena e e bwana bwana maana kila kitu chemo kinatoka kwako kwako tunajua na ni kwa kwa wale nao mahali popote pale sababu ina lako naue neema yako ifunike kila mmoja eh mungu katika cina la yesu kristo apate msaada kutoka kwako hata tunapotoa sadaka eh naendelea kutuhudumia maana ndivyo inavyokupemdeza sante kwa sababu ya ukuu wako na uaminifu wako katika jina la yesu kristo watu wote tuseme amen adtnapita kwa jili ya sadaka ai pia watakupa na bahasha kwa ya wale, wale, wako, wako, mm-hmm. Zinito, yo, kwa ya kesho wale bahasha kajilia ya litoleabahashakajilia sadakal kama ukupata bahasha na unahitaji bahasha unaweza ukaomba na wakakupa kwa ajili ya leo na kwa ajili ya siku zingine bwana yesu asaa na wale ambao natusikiliza kwa njia ya redio kutazama kwa mtandao unaweza ukatumia namba ambazo tumekuwa tukizitoa kama huna shika kalamu yako andika zinakaa takuja moja kwa moja ahali hapa kwa mtandao wakivotuma kwenye sifuri saba moja tano sifuri saba mojatao